Recover cho Hp Dv8000t

Các thớt khác của abcdghik
22 Tháng năm 2007 lúc 20:32
Hi AE
Con Dv của tôi gay quá, cài vista chơi chơi bây giờ quay lại XP nguyên gốc không được. Máy của tôi có 3 phân vùng, C cho vista (C gốc tôi format rồi cài đè vista rồi) , D: cho data, và 1 phân vùng ẩn của HP. Tôi không thể nào truy cập được tính năng PC recovery của máy (theo hướng dẫn là ấn F11 ngay khi máy đang boot). Tôi cài bản XP2 (không phải xịn) nhưng nó báo là không nhận ra đĩa cứng (đĩa cứng SATA). Bó tay quá. AE có cao kiến gì xin giúp

23 Tháng năm 2007 lúc 10:33
Trời ơi, sao mà "ác" quá vậy ta. người ta sắp chết chìm đến nơi lại nói là cố đi tìm phao có ở đâu đó 2 bên bờ thì còn nói chuyện gì. Tôi tìm hoài rôi nhưng thông tin ít quá. Nêu ông có được hay biết ở đâu chỉ giùm đi (rõ hơn chút đi)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 14:14
Hi AE
Con Dv của tôi gay quá, cài vista chơi chơi bây giờ quay lại XP nguyên gốc không được. Máy của tôi có 3 phân vùng, C cho vista (C gốc tôi format rồi cài đè vista rồi) , D: cho data, và 1 phân vùng ẩn của HP. Tôi không thể nào truy cập được tính năng PC recovery của máy (theo hướng dẫn là ấn F11 ngay khi máy đang boot). Tôi cài bản XP2 (không phải xịn) nhưng nó báo là không nhận ra đĩa cứng (đĩa cứng SATA). Bó tay quá. AE có cao kiến gì xin giúp
Thứ nhất là Recovery, bạn thử hỏi cu NeoMPX xem hắn làm thế nào. Đợt trước mình cũng có xui hắn cài lại Windows làm mất Boot Active của phân vùng ẩn mà sau hắn sửa được, không rõ làm cách nào. Hắn cũng dùng HP dv đó.

Thứ hai là cài Windows trên HDD SATA, bạn thử tham khảo bài viết này xem sao: http://handheldvn.com/forum/showthread.php?t=48321

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 20:42
vấn đề của anh là khi cài win , anh đã format ổ C, chứa chương trình reco của máy, đó là chương trình hp total care,

nếu ở đà nẵng, anh vứt cái máy cho em, em tạo lại chương trình này cho, còn đừng có nói là em gửi cho anh nghe, không có đâu, hàng hiếm mà ( nói thế thôi đừng giận )

Anh cho em địa chỉ, thêm cho em 1 ít money( thông cảm, em burn nhiều đĩa cho mọi người quá, cây CD 100 đĩa của em , sạch trơn rồi, với lại đang túng thiếu do con Flame mà ra cả, nên em không có free được) em burn ra đĩa chương tình này cho, và ship đi mọi miền cho anh luôn

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 13:35
Nếu anh muốn cài WIN dỏm lên máy.
Vì Hp xài ổ sata, nên nó phải cần 1 file để add vào HDD thì mới cài Win được ( cái này hơi rắc rối )
Cho nên, cách đơn giản nhất để cài là :
- Vào Bios , chọn Disable HDD Sata. Sau đó bỏ đĩa vô cài bình thường.
=====
Hoặc anh ghé cửa hàng của mình. Có bộ đĩa recovery của DV8000 luôn. Nhân viên mình sẽ cài cho anh
Thân chào
Hoàng Long : 09066 09066
www.f2laptop.com

26 Tháng năm 2007 lúc 21:57
Hi AE
Cảm ơn AE nhiều nhiều. Mặc dù không chờ đợi nổi phản hổi thông tin từ AE, tôi mất 2 ngày chiến đấu theo kiểu chiến binh La mã cổ đại chỉ có gươm và khiên thôi. Cuối cùng tôi đành nghiến răng sử dụng windows vista và setup làm sao cho mọi driver đều tốt. Đến giờ thì có vẻ ổn rồi cho dù không khoái lắm vì muốn sử dụng XP nguyên bản của máy (tệ nhất là tôi cũng đã cho tiêu đời phân vùng recover của máy). Nhưng thôi, miễn là máy cháy được để làm việc là vui rồi
Muốn giỏi tin học đôi khi phải tý toáy mới được, từ đó mới vỡ ra nhiều điều. May có AE giúp đỡ (tôi hay lười mang ra tiệm sửa vì muốn mình tự làm)

Chỉ có 1 kinh nghiệm xương máu là dữ liệu quan trọng (word, excel.v.v.) phải được lưu trữ cẩn thận, còn các thứ khác bạn vọc thỏa mái

novice8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng năm 2007 lúc 22:28
chào bác
nếu bác vẫn còn giữ HP Recovery Patition thì mọi việc đơn giản lắm
Em cũng gặp tình trạng tương tự như bác
Em dung Hiren Boot, vào PQ 8 rồi delete hết các patititon, kể cả extension..., tất nhiên ngoài cái HP kia,
sau đó chỉ bấm F11 là chạy ngon lành thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday