Recover cho Vaio FE770G để cài Vista

11 Tháng hai 2007 lúc 16:29
E muốn cài Vista nên đang tính cài mới và Format ổ C hoàn toàn! Trước e mua máy về có 1 ổ và chia làm 3 ổ, giờ nhìn trên Computer Management nó có 3 ổ và 1 phần Healthy (EISA Configuration) chiếm 7GB, nó có phải là phần Recover Win và k nằm ở ổ C phải k các bác? Nếu e cứ Format ổ C và khi muốn Recover lại Win bản quyền vẫn được phải k bác?

11 Tháng hai 2007 lúc 17:06
E muốn cài Vista nên đang tính cài mới và Format ổ C hoàn toàn! Trước e mua máy về có 1 ổ và chia làm 3 ổ, giờ nhìn trên Computer Management nó có 3 ổ và 1 phần Healthy (EISA Configuration) chiếm 7GB, nó có phải là phần Recover Win và k nằm ở ổ C phải k các bác? Nếu e cứ Format ổ C và khi muốn Recover lại Win bản quyền vẫn được phải k bác?
Bác cài lại cũng được nhưng đừng động đến phân vùng đó là lần sau vẫn recovery được vì mất phân vùng đó giảm giá trị của máy đó bác

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 08:56
Vậy nó e thấy nó nằm hẳn ở 1 phân vùng khác các ổ khác, vậy Forrmat ổ C cũng k mất phân vùng đó phải k??? Làm cách nào mới xóa mất cái phân vùng đó???
Bác vào Control Panel có mục Vaio Recovery, chạy nó, chọn mục ghi ra bộ đĩa Recovery. Sau đó bác tha hồ muốn làm gì thì làm, chỉ cần giữ được bộ đĩa là OK.

12 Tháng hai 2007 lúc 10:05
Bạn cứ cài vista vô tư và khi không muốn dùng nữa thì khi boot máy lên nhấn F10 là nó recovery lai win MCE cho bạn chứ không có ảnh hưởng gì tới phân vùng ẩn hết , bạn cũng đừng nên bỏ đi phân vùng ẩn và nếu bạn muốn chia lại HDD thì dùng partion magic (hay phần mềm nào hổ trợ) chia lại nhưng mình nghĩ bạn cũng đừng bỏ đi vì nếu một lúc nào đó muốn quay lại win MCE thì sẽ phải khó cho bạn vì CD recovery không tìm thấy IE 1386 (trên vista) và không recovery được .
Ah ! nếu bạn chạy Vista thì cho mình hỏi khi boot máy lên có bị lỗi không nhé (có những đường sọc màu trắng ) vì mình cũng đang sài FE770G giống bạn .

12 Tháng hai 2007 lúc 16:00
Bác vào Control Panel có mục Vaio Recovery, chạy nó, chọn mục ghi ra bộ đĩa Recovery. Sau đó bác tha hồ muốn làm gì thì làm, chỉ cần giữ được bộ đĩa là OK.
Em dùng AR bữa trước em có burn ra 2 DVD rồi, rồi em nhỡ tay xoá mấy phân vùng đó = PQMagic giờ vẫn còn dư 8GB không xài được có lần em thử cho DVD 1 vào để thủ recovery lại coi được không thì không được bác ạ. Trước còn phân vùng kia em bấm F10 vài cái là được ngay. Bác chỉ cách recovery = DVD cho em với ạ. Em cảm ơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hầu hết người sử dụng đều khá quen thuộc với những tính năng chụp ảnh cơ bản trên camera của smartphone. Nhưng nếu muốn có những bức ảnh đẹp và độc hơn, thì 7 mẹo sau đây có thể hữu ích cho bạn.

1. Điều chỉnh lấy nét v ...
Lazada Vietnam Master card on Monday