Recover Win Vista.

Các thớt khác của leemindjan
3 Tháng một 2008 lúc 06:24
Mình đang dùng 1 máy HP dv6000 sử dụng Win Vista Home Premium . Vì chạy 1 số ứng dụng thấy chậm hơn so với XP nên mới dùng Partition Magic phân vùng lại ổ cứng để cài Win XP vẫn giữ bản Vista nhưng sau đó không dùng Win Vista được nữa . Vậy là mình xóa sạch Win XP nhưng vẫn kô quay lại Win Vista được . Bấm f11 để Recover System thì chẳng có tác dụng gì (vẫn còn ổ đĩa HP Recovery).Các bác nào biết cách sửa thì giúp mình với , bi giờ máy chẳng dùng gì được cả .:(

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 08:29
Bác dùng PMagic để phân vùng HDD thì nó tan hoang hết là phải rồi :|
Chắc bác phải nhờ ai đó giúp cho cái Recovery DVD rồi từ đó Recovery lại máy vậy :)

Chủ đề này được anh em bàn bạc nhiều rồi, bác tìm thử sẽ thấy thôi ^^

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 09:05
Mình đang dùng 1 máy HP dv6000 sử dụng Win Vista Home Premium . Vì chạy 1 số ứng dụng thấy chậm hơn so với XP nên mới dùng Partition Magic phân vùng lại ổ cứng để cài Win XP vẫn giữ bản Vista nhưng sau đó không dùng Win Vista được nữa . Vậy là mình xóa sạch Win XP nhưng vẫn kô quay lại Win Vista được . Bấm f11 để Recover System thì chẳng có tác dụng gì (vẫn còn ổ đĩa HP Recovery).Các bác nào biết cách sửa thì giúp mình với , bi giờ máy chẳng dùng gì được cả .:(
Cái nút F11 còn tác dụng khi MBR vẫn còn. Dùng PQ phân vùng lại thì MBR đã bị thay đổi nên ko còn tác dụng nữa bác à. Bác cố thử xem HP đã dùng tool gì để tạo recovery, nếu nằm trong các tool phổ biến hoặc có thể tìm được thì may ra có thể tự làm lại ngon lành ( nguyên lý nó cũng như Ghost ). Ko thì phải làm như Anbis nói rồi

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 11:59
Bạn thủ chạy Hiren Boot vào active cái phân vùng Recovery thử xem, nếu không được nũa là hư rùi, mượn bộ đĩa cài lại, hình như bên Long F2Laptop có mấy bộ đó

3 Tháng một 2008 lúc 12:36
hì,cám ơn các bạn,mình làm được rồi,không ngờ là đơn giản như vậy.Mình mua 1 đĩa WinVista bán ở tiệm đĩa xong chạy chương trình Repair của WinVista thế là vào được rồi.Xin chia sẻ chút kinh nghiệm cho các bạn.

3 Tháng một 2008 lúc 15:54
hì,cám ơn các bạn,mình làm được rồi,không ngờ là đơn giản như vậy.Mình mua 1 đĩa WinVista bán ở tiệm đĩa xong chạy chương trình Repair của WinVista thế là vào được rồi.Xin chia sẻ chút kinh nghiệm cho các bạn.
bác nhớ ghi lại bộ đĩa DVD recovery để sẽ dùng tới khi cần nhé ;)

4 Tháng một 2008 lúc 00:05
Chương trình Repair là gì ạ?

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 00:07
Có lẽ ý bác ấy nói là lựa chọn Repair khi cài Vista từ đĩa :) em chưa thử nên ko dám chắc :D tại cũng ko có can đảm phá hư thử MBR ^^ phiền phức lắm, vì Asus vốn ít người dùng :D

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2008 lúc 08:27
Thật ra rất đơn giản. Khi bác cài Vin Vista, và đã chia lại thanh 2 hay 3 phân vùng. Cho nên , khi xóa sạch win XP vẫn không recovery được.
Muôn recovery lại, trước tiên phải dùng đĩa hiren boot, xóa GOM tất cả thánh 1 ổ ( nghĩa là, lúc đó máy chỉ còn Phân vùng trống và phân vùng recovery )
Sau đó, khởi động lại, nhấn F11 là như ban đầu thôi
Chúc anh em có thêm kinh nghiêm về recovery trên HP.

4 Tháng một 2008 lúc 09:54
Thật ra rất đơn giản. Khi bác cài Vin Vista, và đã chia lại thanh 2 hay 3 phân vùng. Cho nên , khi xóa sạch win XP vẫn không recovery được.
Muôn recovery lại, trước tiên phải dùng đĩa hiren boot, xóa GOM tất cả thánh 1 ổ ( nghĩa là, lúc đó máy chỉ còn Phân vùng trống và phân vùng recovery )
Sau đó, khởi động lại, nhấn F11 là như ban đầu thôi
Chúc anh em có thêm kinh nghiêm về recovery trên HP.
làm như bác thì thành công mĩ mãn rồi nhưng ... data mất hết ---> như thế thì chẳng ai muốn cả :confused:

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday