Recovery HP DV2000

Các thớt khác của haianh7211
9 Tháng hai 2007 lúc 08:00
Chuyện là thế này: Thấy các bác cài Vista thấy ham quá, cũng làm một phát, trước khi cài có tải một số driver update của HP về, cài xong thấy thiếu quá nhiều thứ, nhiếu chức năng không sử dụng được: phím cảm ứng, Webcam... nên quyết định quay về với XP chờ HP update
Lần đầu tiên xài Hp nên không biết recoverry bằng cách nào? phần recovery vẫn còn nguyên trên ổ D , cài Vista trên ổ C thôi. Xem trong win Vista thì thấy phần mềm recovery manager không còn nên không biết cách recovery ngoài dó, bấm phím f11 không được, bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp nhé, Cảm ơn nhiều

9 Tháng hai 2007 lúc 08:17
Chuyện là thế này: Thấy các bác cài Vista thấy ham quá, cũng làm một phát, trước khi cài có tải một số driver update của HP về, cài xong thấy thiếu quá nhiều thứ, nhiếu chức năng không sử dụng được: phím cảm ứng, Webcam... nên quyết định quay về với XP chờ HP update
Lần đầu tiên xài Hp nên không biết recoverry bằng cách nào? phần recovery vẫn còn nguyên trên ổ D , cài Vista trên ổ C thôi. Xem trong win Vista thì thấy phần mềm recovery manager không còn nên không biết cách recovery ngoài dó, bấm phím f11 không được, bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp nhé, Cảm ơn nhiều
Dùng bộ Recovery bằng DVD thử xem anh.
Mà anh cài VISTA gì thế? Nếu là bản Upgrade thì tèo luôn key của XP đó anh ạ.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2007 lúc 08:48
anh xem cái Partition cho recovery có con ko? Anh đã burn đã đĩa cái Recovery chưa. Nếu đã burn thì anh sử dụng bộ đĩa đó để Recovery lại máy.
@thanhcanh : mình hỏi tý, upgrade lên Vista thì tèo cái key Win XP but khi ko muốn dùng thì mình Recovery lại thì có còn được cái Win xịn ko? vì mình đã order cái đĩa up lên Win Vista của Hp rồi

9 Tháng hai 2007 lúc 09:06
anh xem cái Partition cho recovery có con ko? Anh đã burn đã đĩa cái Recovery chưa. Nếu đã burn thì anh sử dụng bộ đĩa đó để Recovery lại máy.
@thanhcanh : mình hỏi tý, upgrade lên Vista thì tèo cái key Win XP but khi ko muốn dùng thì mình Recovery lại thì có còn được cái Win xịn ko? vì mình đã order cái đĩa up lên Win Vista của Hp rồi
Ko còn XP xịn nữa anh ạ.
Khi anh update lên Vista coi như bán lại XP cho Microsoft.
http://vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/2007/01/3B9F2DE0/
Anh đọc bài này xem.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2007 lúc 10:52
Hic. Thế thì chắc em ko dám up lên Vista rồi, mất luôn 20$ tiền ship rồi. chứ up lên mà tiêu Win xịn thì hơi uổng, trong khi Vista chưa có gì là ổn định cả.
@haianh: anh dùng soft có sẵn của HP là System Recovery thì fải ( nằm trong Program ) để burn ra đĩa, sử dụng đĩa đó để Recovery lại ( nếu Win MCE thì 3 đĩa DVD đó )

9 Tháng hai 2007 lúc 17:27
HP có chương trình upgade miễn mí Vista!Tốn 20$ để ship về VN!

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod,
Em nhờ các mod xử lý hộ em ông thần tứ quý 0 bận suốt ngày này với ạ. Em hết kiên nhẫn rồi, gọi/sms đều được nhưng hẹn lần này lần khác. Uy tín ko đáng giá mấy trăm ngàn.
Em cảm ơn các mod.
https://www.handheld.com.vn/threads/f ...
Lazada Vietnam Master card on Monday