RECOVERY không làm việc ???

Các thớt khác của banbebonbien
B

banbebonbien

Em có mấy cái DELL còn nguyên recovery nhưng giờ nhấn CLTR+F11 nó ko làm việc ?? Bác nào biết nguyên nhân chỉ cho em với

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Việc này trên diễn đàn có nói nhiều rồi. Chịu khó search đi. Hay là vào trang dell tải bản dell media direct repair về làm theo hướng dẫn nha.
Media dỉect repair có ảnh hưởng gì đến recovery _ hiện mình vẫn bó tay và theo dõi đề tài Reco cho Dell

Vậy thì cài thử bản Norton Ghost 10 vào thử luôn đi. Hồi trước mình có cài lại máy Win XP pro( cài từ CD format lại ) thì cài NGhost 10 thì Ctrl-F11 được.
Giờ thì xóa recover rồi vì thấy không cần thiết nên không thử lại được nữa.
( Hồi trước cài lại bản 8K thì update không được nên phải recover. Giờ có bản xịn rồi nên xóa luôn)

B

banbebonbien

em chưa cài thử Nghost, nhưng mà cho em hỏi thêm là Nghost 10 làm việc trực tiếp trên windows..khi CLTR+F11 là lúc bác start laptop.. vậy nó sẽ hoạt động như thế nào nhỉ ???

Trên DELL cũng ko support rõ ràng cái vụ Recovery.. lúc được lúc ko nên mới mở chủ đề hỏi các bác ( em sài Dell 1405 thì Recover bình thườn, nay sài Dell XPS 1710 nhấn CLTR+F11 kêu tít tít bó tay )

Máy của mình 640m cũng chẳng hiểu nữa.lần đầu tiên nhấn Ctrl + F11 cũng ko được,thử lại nhiều lần ko xong,em cứ tưởng bị tình trạng giống các bác,rùi tắt máy bỏ đó tìm hiều sau
Những rồi lại vào bật,lần này chỉ nhấn duy nhất có 1 lần (giữ Ctrl và nhấn F11 1 lần thôi) ai dè lại được,ko biết tại sao nữa,mừng quá

Bài viết cần bạn xem thêm

Một bạn vừa nhắn hỏi khá thú vị: “Tại sao bao cao su thường bán theo từng gói 3, 6, 12,… cái?” Đây là điều ít ai để ý tới nhưng chắc hẳn cũng có lý do gì đó thì người ta mới chọn cách đóng gói số lượng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday