Recovery Lenovo x60 Tiếng Nhật

Các thớt khác của microlife
30 Tháng bảy 2007 lúc 10:58
Các bác ơi cho em hỏi phát
Em vừa vác em x60 bên Nhật về :( Xp pro (japanese) Sau 2 ngày mò mẫm ->choáng
Biết là dùng cái nút xanh xanh thinkvantage nhưng japanese không hiểu gì luôn :confused:

Em cũng không hiểu cơ chế recovery của bọn này như thế nào. ổ của em khoản 55GB, vùng hidden partition của nó là 5GB (free 11%) theo em hiểu là bản win recovery đã có sẵn ở đấy nhưng khi em tạo backup bằng cái Recuse and recovery thi` hình như nó không nhét vào hidden partition ấy thì phải :mad:
hiện tại ổ dùng được của em là khoảng 51GB, dùng hết có 6GB tức là phải còn 45GB nhưng không hiểu 6GB nữa đi đâu mất :( giờ chỉ còn free có 39GB:confused: :mad:

Bác nào hảo tâm chỉ cho em cách dùng cái recovery phát :( chỉ em cách bấm bấm luôn :(( chứ tiếng nhật em không thể hiểu dc :mad:

Em có ý định format lại không biết có nên không :(( các bác cho em ý kiến phát. đây là cái laptop đầu tiên trong đời em . hixhix. choáng quá :(:)( :confused: :mad:

PS: Theo các bác có nên format lại không :( em thấy có nhiều phần mềm recovery hay lắm. mà chạy lại nhẹ nhàng. Thằng thinkvantage này em thấy tốn ổ quá đi mất :( hixhix
Các bác tư vấn giúp em nhé :(

diepthanhdien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng bảy 2007 lúc 11:34
Bạn Format luôn rồi cài lại cho xong ! xong rồi cài cái Acronis mà REco cho khỏe. IBM Reco lâu pàkố !!!
Còn nếu muốn sử dụng Win OEM của IBM thì phải kiếm dĩa Reco mà làm thôi (mình có dĩa cho T60, xài chung đc đó)

30 Tháng bảy 2007 lúc 12:47
Bạn Format luôn rồi cài lại cho xong ! xong rồi cài cái Acronis mà REco cho khỏe. IBM Reco lâu pàkố !!!
Còn nếu muốn sử dụng Win OEM của IBM thì phải kiếm dĩa Reco mà làm thôi (mình có dĩa cho T60, xài chung đc đó)
Format có tiếc của trời không các bác ơi :( Cái đống driver của nó, lên ibm.com down dc đúng không các bác.?

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2007 lúc 19:09
Format có tiếc của trời không các bác ơi :( Cái đống driver của nó, lên ibm.com down dc đúng không các bác.?
Bác nhờ bác diepthanhdien share cho bộ license của X60, rồi format nó lại cho rồi còn tiéc cái nỗi gì nữa, bộ của nó toàn giun với rắn ko bác làm ăn gì đc, hehe

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday