Recovery sony vaio VGN-AX580G

Các thớt khác của MThandheld

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 20:44
Chào các bạn !
cho mình hỏi, là mình làm hư hệ điều hành. Và có setup lại windows mới, nhưng các drive load về từ trang esuport.sony.com về ko có cài được. Và dùng bộ đĩa Recovery để restore lại nhưng không sử dụng được. Thông báo lỗi "Do not use recovery dis. Confirm mode type".
Bây giờ mình đang bị ở thế cài windows mới thì ko cài được drive và tiện ích của hệ thống.
Còn Recovery thì bị báo lổi.

Các bạn ai có kinh nghiệm or đã gặp tình trạng như thế giúp mình. Thank

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 22:31
Sao lại kg cài được driver nhỉ, nếu download đúng model và đúng hệ điều hành thì cài driver đâu có gì khó khăn lắm đâu. Còn Recovery mà báo lỗi như thế có khả năng kg đúng model của máy rồi bạn ạ. Check kỹ lại xem sao.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 10:15
Chào các bạn !
cho mình hỏi, là mình làm hư hệ điều hành. Và có setup lại windows mới, nhưng các drive load về từ trang esuport.sony.com về ko có cài được. Và dùng bộ đĩa Recovery để restore lại nhưng không sử dụng được. Thông báo lỗi "Do not use recovery dis. Confirm mode type".
Bây giờ mình đang bị ở thế cài windows mới thì ko cài được drive và tiện ích của hệ thống.
Còn Recovery thì bị báo lổi.

Các bạn ai có kinh nghiệm or đã gặp tình trạng như thế giúp mình. Thank
Khả năng là con này của anh vỏ một đằng, ruột một nẻo rồi. Sony và Toshiba đều kiểm tra rất kỹ Model máy trước khi tiến hành Recovery. Một lần em sửa BIOS con Toshiba M200 cũng làm đĩa Recovery không nhận nó là Toshiba M200 nữa. Nếu anh không làm gì liên quan đến BIOS thì có thể bản thân bộ Recovery này được Copy cho nó có chứ không phải là bộ Recovery của chính con này rồi!

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 10:54
Khả năng là con này của anh vỏ một đằng, ruột một nẻo rồi. Sony và Toshiba đều kiểm tra rất kỹ Model máy trước khi tiến hành Recovery. Một lần em sửa BIOS con Toshiba M200 cũng làm đĩa Recovery không nhận nó là Toshiba M200 nữa. Nếu anh không làm gì liên quan đến BIOS thì có thể bản thân bộ Recovery này được Copy cho nó có chứ không phải là bộ Recovery của chính con này rồi!
ùhm nếu như là chỉnh lại trong BIOS thì mình làm sau để chỉnh lại reconvery được thế bạn.
Tại cái máy em ông anh mượn đi học sài! ông cài nhiều hệ điều hành trên cùng 1 máy rùi ko biết sau tự nhiên bị lỗi tình trạng vậy đưa em có bộ đĩa reconvery lại nhưng mà khi cài thì nó báo "Do not use recovery dis. Confirm mode type"

và trên hdd em mở file sony/autosetup.exe thì nó báo Art / languga.. j` đấy. hix. giờ ko reconvery được lại ko cài được lại hdd vì nó ko nhận ra river vì ko có win bản quuyền để up được từ sony:(

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday