recovery sonyvaio

Các thớt khác của caca

caca

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em muốn recovery con sonyvaio của em,mà khi vào nó báo ko có restore point thì làm thế nào hả các bác :|

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khi chạy đến vị trí chọn thời điểm restorre bạn sẽ thấy bên dưới có 1 ô để đánh dấu ghi chữ SKIP, bạn hãy tít vào ô đó và Next.....

caca

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Khi chạy đến vị trí chọn thời điểm restorre bạn sẽ thấy bên dưới có 1 ô để đánh dấu ghi chữ SKIP, bạn hãy tít vào ô đó và Next.....

nó ko có bác ạ,chứ có thì em cũng skip để thử,hay của e bị mất recovery rùi :(

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em muốn recovery con sonyvaio của em,mà khi vào nó báo ko có restore point thì làm thế nào hả các bác :|

Dùng cơ chế check point và restore point là của Windows Bạn nhé. Nếu muốn dùng chức năng Recovery thị bạn nên chọn F10 khi máy chẩn bị vào windows ( có thể nhấn khi máy lên chữ vaio ).

hothutrung

GÂY DỰNG
Bác cứ cài win 7 mới cho khỏe, xóa recovery đi, để chỉ tốn dung lượng HDD. Vài lời góp ý, nếu không đúng ý bác thì bỏ qua cho em :)

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
Bác cứ cài win 7 mới cho khỏe, xóa recovery đi, để chỉ tốn dung lượng HDD. Vài lời góp ý, nếu không đúng ý bác thì bỏ qua cho em :)
chính xác, xóa recovery đi được 10G nữa chứa phim, recovery của sony cực chuối, nhưng sẽ chuối hơn nếu cài win7 rồi cài driver, vượt qua cửa ải driver win7 là ngon lành rồi

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Có đấy bạn nó nằm ở ngoài, nó là 1 trong những lựa chọn ban đầu, mới restore 1 con Vaio nhưng mình ko nhớ chính xác là nó ở vị trí nào bạn chụi khó tìm kỹ sẽ thấy, qua đc bước này là sẽ đc ( bạn chú ý là gặp thông báo ko tìm tháy restore point thì bạn lui lại vì cái nút đấy nằm ở trước nó 1 bước )

hungnv1804

GÂY DỰNG
Dùng cơ chế check point và restore point là của Windows Bạn nhé. Nếu muốn dùng chức năng Recovery thị bạn nên chọn F10 khi máy chẩn bị vào windows ( có thể nhấn khi máy lên chữ vaio ).
Bạn muốn recover lại nguyên trạng của máy thì làm theo hướng dẫn của MOD, khi nhấn F10 thì máy sẽ boot vào recover của sony và ra một dãy các lựa chọn. Muốn backup lại thì chọn recovery system C: (hay dòng gì tương tự như vậy, mình cũng không nhớ rõ).

caca

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em đã vào được cho recovery của vaio rùi,nhug ấn windows restore thì nó báo ko có restore point nên em cũng chịu,em nghĩ cái đó cần j restore point đâu nhỉ :| recovery thì cứ thế mà chạy thôi vậy mà chả làm được.
@hothutrung: cài win7 rồi nhưng thiếu ko cài được 1 số driver nên em lại bỏ đi đấy, ko đủ driver hay win7 ko hỗ trợ cứ thấy thiếu thiếu khó chịu lém ^^ lại quay lại vista haizzzzz

hungnv1804

GÂY DỰNG
em đã vào được cho recovery của vaio rùi,nhug ấn windows restore thì nó báo ko có restore point nên em cũng chịu,em nghĩ cái đó cần j restore point đâu nhỉ :| recovery thì cứ thế mà chạy thôi vậy mà chả làm được.
@hothutrung: cài win7 rồi nhưng thiếu ko cài được 1 số driver nên em lại bỏ đi đấy, ko đủ driver hay win7 ko hỗ trợ cứ thấy thiếu thiếu khó chịu lém ^^ lại quay lại vista haizzzzz
Bạn đừng chọn dòng restore đầu tiên mà chọn mục restore C:drive, lựa chọn này sẽ khôi phục lại nguyên trạng ban đầu mà không hỏi restore point. Còn win 7 thì driver có thể lấy của vista mà dùng hoặc vào link sau để lấy ftp://ftp.vaio-link.com/PUB/VAIO/WIN7UPGRADE/

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...