recovery và driver cho HP pavilion Dv8220Ca

Các thớt khác của kidhero87

kidhero87

Thích Đủ Thứ
GẮN KẾT
1 Tháng mười 2007 lúc 23:48
Em đang xài HP pavilion Dv8220ca thuoc DV8000 series,cho em hỏi trong máy có 1 partition nó ghi là HP-recovery,em hiểu recovery là gì nhưng ko biết là mình có thể chia lại partition rùi lấy vùng recovery đó chung với partition chứa data thường hay ko ạ!
Em xóa nó đi luôn dc ko ạ?và cách recover lại như thế nào?em ko có đĩa driver cho XP,lên trang chủ dơn về xài thì có cần chú ý điều gì hay ko?
Trong chỗ down driver trên trang chủ HP có rất nhiều driver,mình cài hết tất cả luôn hay sao,có driver nào ko cần thiết ko ạ!

Xin cám ơn anh em chỉ giáo rất nhiều ạ!:eek:

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 18:07
Em đang xài HP pavilion Dv8220ca thuoc DV8000 series,cho em hỏi trong máy có 1 partition nó ghi là HP-recovery,em hiểu recovery là gì nhưng ko biết là mình có thể chia lại partition rùi lấy vùng recovery đó chung với partition chứa data thường hay ko ạ!
Em xóa nó đi luôn dc ko ạ?và cách recover lại như thế nào?em ko có đĩa driver cho XP,lên trang chủ dơn về xài thì có cần chú ý điều gì hay ko?
Trong chỗ down driver trên trang chủ HP có rất nhiều driver,mình cài hết tất cả luôn hay sao,có driver nào ko cần thiết ko ạ!

Xin cám ơn anh em chỉ giáo rất nhiều ạ!:eek:
Tốt nhất là bạn đừng động chạm gì đến ổ Recovery đó. Rồi sẽ có lúc cần dùng tới; không dưng nhà sản xuất lại sinh ra cái ổ đó. Mình đã gặp rất nhiều trường hợp chết dở vì lỡ xóa mất bộ Recovery.
Bạn cũng nên ghi ngay đĩa DVD/CD recovery để đề phòng trường hợp bất trắc.

Bạn có thể mượn drivers XP từ dòng máy dv8000 CTO ở link dưới đây. Nhớ sao lưu dữ liệu và tạo đĩa recovery trước khi cài đặt XP. Đọc kỹ các hướng dẫn cài win XP trên máy đã có Vista nữa nhé.
Lưu ý: Mình không có tất cả các máy HP để thử nghiệm cài đặt nên sẽ không chịu trách nhiệm nếu có một số drivers không cài đặt được.
http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/softwareList?os=228&lc=en&cc=us&dlc=en&product=500449&lang=en

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday