registry?

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 19:16
thú thật các bác ,ngày trước mình cũng máu cái IT lắm nhưng cũng tới phần cài đặt phần mềm vớ vẩn thôi, hay là mình xó cái registry trong PPC đi nhỉ, mong có bác nào cho biết nó dùng để làm gì không.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 19:32
Registry ( for PC và cả PPC ) được coi như bộ não của Windows, mặc dù giao diện hơi phức tạp và khó hiểu, nhưng nếu thông thạo thì bác có thể sửa đổi, thêm mới, xóa...vô số tính năng ẩn của HĐH mà bình thường ko thao tác được. Nói nôm na là như thế :D

Dù là dân IT hay ko biết gì về máy tính thì bác cũng nên để cái Registry Editor đó lại, sớm muộn gì cũng sẽ cần ( nhưng nếu ko biết thì đừng nghịch, đi luôn Win đấy :D ). VD như sửa lỗi message bị đúp chẳng hạn :D

kidhero87

Thích Đủ Thứ
GẮN KẾT
3 Tháng sáu 2007 lúc 19:36
hic,bác mà xóa đi thì đi cài lại từ đầu,win nè,phần mềm nè,nói chung là xóa đi là hư hết.
Cũng như trên pc,ppc xài win thì registry là cái ko thể thiếu
registry là phần thông báo cho win sử dụng phần mềm mình cài đặt như thế nào,khi mình gỡ bỏ phần mềm thì registry vẫn còn,nó chỉ có xu hướng to thê mà thôi,do đó ta nên sử dụng những tool để nó tự tìm những reg chết mà xóa!
reg là lí do mà sao pc hay ppc càng ngày càng chậm!Reg k phải là ngôn ngữ bình thường mà là ngôn ngữ cho máy tính đọc nên nó sử dụng binay hay hecxa nên người ko rành ko hiểu được,ta phải biết thì ta mới chỉnh sửa được,chỉ cần sửa 0 thành 1 hay ngược lại là cũng đủ để phầm mềm chạy khác đi nhiều rồi,đừng nói nếu ta chỉnh sửa những file hệ thống mà ta ko kiểm soát được thì cài lại win là cái chắc!

Nói túm lại,nếu bác k phải dân IT thì nếu xóa reg đi thì bác tốn tiền đi cài lại máy là cái chắc!nhớ nhé^^!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday