Remote cho laptop?

Các thớt khác của pian
6 Tháng tám 2007 lúc 23:48
Bác nào giúp em vụ này cái.Chẳng là em cũng hay phải dùng Power Point hoặc Slide Show, nên em muốn hỏi các bác là có remote cho laptop không hả các bác,mà máy em là Acer.Em mới thấy HP DV6000 là có,bác nào biết chỉ giúp em cái này với,remote dùng cho Slide cũng được,nếu điều khiển được cả lap nữa thì càng hay;chứ trông chờ vào remote của bọn máy chiếu em ko khoái mấy.:)

7 Tháng tám 2007 lúc 10:28
Chưa thấy nói dòng Acer có điều khiển bao giờ bác ạ.
Hồi trước em phải trình chiếu PowerPoit, em mượn béng con chuột Logitech không dây dùng, thế là vừa đứng từ xa thao thao bất tuyệt được mà vừa điều khiển từ xa được( bác chịu khó khắc phục bằng cách này xem). Thân

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 10:50
Bác nào giúp em vụ này cái.Chẳng là em cũng hay phải dùng Power Point hoặc Slide Show, nên em muốn hỏi các bác là có remote cho laptop không hả các bác,mà máy em là Acer.Em mới thấy HP DV6000 là có,bác nào biết chỉ giúp em cái này với,remote dùng cho Slide cũng được,nếu điều khiển được cả lap nữa thì càng hay;chứ trông chờ vào remote của bọn máy chiếu em ko khoái mấy.:)
Có rất nhiều loại Presenter trên thị trường. Loại này có nhiều lựa chọn, có loại có cả chuột, hầu hết là có tích hợp laser point nên rất tiện cho trình chiếu. Ở HN thì loại rẻ nhất có giá khoảng 850 ngàn thì phải. Bọn Logitech dùng cũng được nếu bro thích loại nhỏ gọn. Ở TP HCM thì có thể đến 160e Bùi Thị Xuân quận 1.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 11:46
Nếu máy của bạn có Bluetooth, điện thoại có Bluetooth, hệ điều hành Symbian hỗ trợ Java 2.0 thì mình có một phần mềm rất hay để điều khiển PC thông qua điện thoại.

Còn nếu không muốn phiền phức thì cách tốt nhất là bạn kiếm 1 chú chuột không dây, đơn giản và hiệu quả!

7 Tháng tám 2007 lúc 14:57
Cảm ơn mọi người đã giúp em.Nếu như dùng chuột không dây thì trong lúc trình bày em mà đi đi lại lại thì bằng hòa à các bác.

@Mitdac:máy em có bluetooth nhưng em ko có điện thoại symbian thì có cách nào không bác?:)

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 16:04
ớ cái con chuột bác để lên đâu mà nó ko di, mua con logitech V450 đấy, bác vừa đi vừa để con chuột lên bụng nó đẩy đẩy nó vẫn chạy khí thế
còn cái khoản ko có symbian thì khó lắm bác ạ. có khi phải mất mấy triệu bạc như chơi đấy, bác cẩn thận nhé

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 17:32
Ơ, máy HP DV2000 có điều khiển từ xa dùng tốt trên win Vista (cài sẵn khi mua máy) nhưng khi cài thêm Win XP thì không sử dụng được trên win XP. Mình phải cài thêm Driver hoặc phần mềm gì để có thể sử dụng remote nhỉ...

thanhvan1141

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 23:09
Em thấy có bác nào trên này hình như có quảng cáo về con chuột có khả năng điều khiển trong không gian đó. Hình như là của Logitech MX Air và trên Loa.com.vn đang có giới thiệu về nó đó anh !

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday