Remote control của HP dv2500

Các thớt khác của copycon
17 Tháng mười hai 2007 lúc 01:09
Do ngồi ngịch phá để làm nhẹ Vista em đã tắt 1 số service em thấy không cần thiết", kết quả vista chạy lẹ hơn nhưng cái Remote (Integrated Consumer IR-Remote control receiver) đi kèm theo máy HP pavilion dv2500 của em nó cũng tịt luôn T_T ko điều khiển từ xa được nữa.
(giờ chỉ mỗi nút power trên cái remote là có tác dụng, các nút liên quan tới Quickplay, window media center, volume,. đều tịt).
Có bác nào có kinh nghiệm về dòng HP pavilion hay đã từng bị như em giúp em với T_T !
P/S: cho em hỏi về kinh nghiệm việc tối ưu hóa Vista luôn (gỡ bỏ chương trình không cần thiết, tắt service,..)

17 Tháng mười hai 2007 lúc 10:36
Do ngồi ngịch phá để làm nhẹ Vista em đã tắt 1 số service em thấy không cần thiết", kết quả vista chạy lẹ hơn nhưng cái Remote (Integrated Consumer IR-Remote control receiver) đi kèm theo máy HP pavilion dv2500 của em nó cũng tịt luôn T_T ko điều khiển từ xa được nữa.
(giờ chỉ mỗi nút power trên cái remote là có tác dụng, các nút liên quan tới Quickplay, window media center, volume,. đều tịt).
Có bác nào có kinh nghiệm về dòng HP pavilion hay đã từng bị như em giúp em với T_T !
P/S: cho em hỏi về kinh nghiệm việc tối ưu hóa Vista luôn (gỡ bỏ chương trình không cần thiết, tắt service,..)
Hỏi câu ngoài nề chút. Bác dùng em 2500 này thấy thế nào. "Ngon" không bác

17 Tháng mười hai 2007 lúc 11:13
Con mình mua chỉ có 1GB RAM thui nhưng chạy cũng ngon (màn hình sáng nét, tốc độ CPU cũng được, có remote phục vụ nhu cầu media khá cao..) chỉ tiếc là ở VN option Wireless chuẩn N cho dòng HP ít được người ta chọn+pin 6 cell của HP thường dùng cỡ 2h30-3h là hết . Nếu bạn có ý định mua thì mình khuyên bạn kiếm con này nhưng 2 GB ram và pin 12 cell (hoặc pin 6 cell high capacity)

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday