Remote của HP không hoạt động nữa???

Các thớt khác của dinkiny

dinkiny

GÂY DỰNG
mình xài HP DV2000 có remote theo máy, lúc trước mua về xài với remote bình thường, hôm rồi mới cài lại Windows Vista Home bản quyền (do nhiễm virus) thì cái chức năng remote cũng mất luôn. Có bro nào biết cách cài đặt lại cái này thì chỉ cho mình với. Thanks nhiều lắm.

heaven1987

GÂY DỰNG
mình xài HP DV2000 có remote theo máy, lúc trước mua về xài với remote bình thường, hôm rồi mới cài lại Windows Vista Home bản quyền (do nhiễm virus) thì cái chức năng remote cũng mất luôn. Có bro nào biết cách cài đặt lại cái này thì chỉ cho mình với. Thanks nhiều lắm.

Driver của bro cài thiếu rồi! cài lại cho đầy đủ đi. đặc biệt là cái quicklauch.
nếu ko đc kiểm tra pin của cái remote xem sao?

dinkiny

GÂY DỰNG
mình đã test remote trên máy HP khác của thằng bạn ---> OK
cũng đã cài quick launch download bản mới nhất trên trang HP.

Kết quả vẫn chưa sử dụng được.. Có bro nào góp ý thêm cho em với.

dinkiny

GÂY DỰNG
à, sau khi loại bỏ các nghi vấn thì mình nghi ngờ là cái bộ phận nhận tín hiệu hồng ngoại của máy mình bị lỗi. Mà làm sao kiểm tra được nó có lỗi hay không thì mình không biết. Có bro nào biết cách kiểm tra thì chỉ cho mình với nhé. Cảm ơn rất nhiều.

kemda

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cái này thì cũng dễ
bạn mang quá máy hp khác thử xem nó có nhận không ,nếu không nhận thì có nghĩa là cái remote của bạn có vấn đề :). cách giải quyết rất đơn giản
nếu vấn đề do pin thi nên đi thay pin
còn không thì mình nghĩ bạn nên mua cái khác , cũng khá rẻ tầm 150k
tuân

Vitech_it

GÂY DỰNG
vậy bộ nhận tín hiệu hồng ngoại của máy bạn có vđề rùi

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt