Remove link từ Cydia khi đã link die

pminht

NHẬP HỘI
Chào các bác,
Chuyện là hôm trước em add link từ site nào đó nhưng link đó bị die không xuất hiện trong list của CYDIA, nhưng sau này mỗi lần em mở CYDIA lên nà nó báo lỗi site đó rồi cứ reload lại làm mất thời gian.
Kính xin các bác hướng dẫn giúp em tháo nó ra với.
Chân thành cảm ơn:D

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình cũng đang gặp khó khăn trong vấn đề này.. bác nào biết giải quyết dùm với :D

king_titi149

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác vào Cydia - Manage -Sources - Edit và xóa source đó là ok thôi...

thangnga

GÂY DỰNG
Bác vào Cydia - Manage -Sources - Edit và xóa source đó là ok thôi...
Nếu có link trong sources thì dễ xóa quá! Đàng này ko có link người ta mới hỏi chứ! Mình đã gặp trường hợp này! Mình vào Cydia - Manage -Package - Edit rồi remove những gì có liên quan đến link! Ví dụ link Cydia của Vnmagic đã die, ko có trong phần source, nhưng vẫn load khi khởi động và báo lỗi! Khi tìm trong Package thì thấy có VNM Icon mình remove nó đi! Sau đó khởi động lại Cydia hết liền! Hoặc như Zodte! Trong sources có nhưng ko cho Remove thì vào Package remove đi là hết!

chuyenvuvo116

GÂY DỰNG
mình add nhầm link từ cydia, xsellize thành xselliza, nó vẫn báo là đúng, vẫn lấy dữ liệu bình thường, mỗi tội khi cài 1 ctình gì từ các link khác nó cứ báo link kia bị lỗi ko tìm thấy
mò loạn cũng ko tìm thấy link đó đâu để xóa

bennyvu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Ak ak, sao kkhông thấy bác nào giúp đỡ anh em gì thế? Em cũng đang gặp rắc rối với mấy cái link dở hơi này. Vào cydia.app mà tìm không biết ở đâu để xóa *___*"

bennyvu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu có link trong sources thì dễ xóa quá! Đàng này ko có link người ta mới hỏi chứ! Mình đã gặp trường hợp này! Mình vào Cydia - Manage -Package - Edit rồi remove những gì có liên quan đến link! Ví dụ link Cydia của Vnmagic đã die, ko có trong phần source, nhưng vẫn load khi khởi động và báo lỗi! Khi tìm trong Package thì thấy có VNM Icon mình remove nó đi! Sau đó khởi động lại Cydia hết liền! Hoặc như Zodte! Trong sources có nhưng ko cho Remove thì vào Package remove đi là hết!

Thế nếu cả trong source và package mà không có thì bác xóa ở đâu hả bác? ^^"
Khó là ở chỗ đó đó ! ^^"

bennyvu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
THÔNG BÁO TOÀN THỂ ANH EM NÀO ĐANG GẶP RẮC RỐI VỚI MẤY LINK CYDIA BỊ DIE HOẶC LỖI KHI LOAD !!! :D

Sau một hồi mày mò, em tìm ra cách khắc phục rồi.
Các bác theo đường dẫn sau: <root>/private/etc/apt/sources.list.d/ >>> Sẽ thấy file "cydia.list" và các file link sẵn có trong Cydia (Bigboss.list, zodtd.list, modmyi.com.list,...).
Các bác chuột phải vào file "cydia.list" đó nhấn "Edit" sẽ thấy các link mà các bác add thêm vào Cydia. Bây giờ chỉ việc del các link cũ khi load bị lỗi rồi nhấn "SAVE" là ok !
Nếu ai có vấn đề với các link sẵn có của Cydia, như bigboss, zodtd... thì cứ del mấy file đó đi là ok nhé :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...