Remove O2 ActiveUI ?

LongPetro

GẮN KẾT
Chào các Bác !
Em Hardset lại con O2s mấy lần nhưng không làm thế nào để lọa bỏ cái thằng gói phần mềm của O2 đi kèm (o2Active), hơi bị ko thích cái này.
Em đã thử cài EX rom để vào chọt lại cái Config nhưng bản này chỉ dùng cho O2 thôi, còn O2s thì không được.
Các Bác chỉ giúp !
Cám ơn !

tungnt

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đồng chí chọt vào Remove Programs rối remove đi là ổn thôi mà, trong lúc remove nó sẽ thông báo có thư mục không tự xoá => đồng chí ra ngoài xoá bằng tay là OK.

LongPetro

GẮN KẾT
Thanks bác nhé !
Làm thế ko được đâu - tui phải harset lại và đến đoạn cài AUI thì cancel đi và sau đó làm như bác nói là okey !
He he thêm tí kinh nghiệm chọt

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đó chỉ là biện pháp tạm thời thôi , sau này hardreset nó lại xuất hiện và máy vẫn tốn bộ nhớ cho nó trong ROM. Cách xóa tiệt để nhất để giải phóng ROM là xóa thẳng trong Ext.ROM (nấu ROM). Muốn thấy và sửa ext.ROM thì bạn phải cài XDAIIsExtROMunlocker.cab . Nếu cần files này thì bạn PM cho tôi nhé .

tuninh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Voi O2s bac cung lam giong nhu O2 thoi, toi da lam voi con SPV M2000 cung dong voi O2s. Sau khi Handreset tren man hinh xuat hien mot MsBox thong bao sau 3s no se tu dong cai goi ExtRom. Bac choc vao lo reset ngay khong de cho no tu cai. Sau do bac tu cai tung phan cua ExtRom...

O2 Active dung thi dep nhung nang ne lam de bi do va hay xung voi mot so thang khac.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.