request : soft quản lý file có thể xoá cả thư mục

thephuong

GẮN KẾT
em đang tìm 1 chương trình file manager kiểu zlauncher mà cho phép xoá cả thư mục , chứ zlauncher chỉ cho xoá file . Nhiều lúc xoá xong còn trơ cái thư mục rỗng nhìn muốn phát tức .
bác nào biết share cho em với .
merci .

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
File Manager của ZLancher cũng cho phép xóa thư mục mà bạn, bạn nhấn vào hình Folder mầu vàng ở cột ngoài cùng để chọn thư mục, sau đó nhấn vào Toolbar Delete để xóa.

Nếu muốn một phần mềm quản lý file mạnh hơn, có thể dùng Resco Explorer.

taunpalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu bạn sử dụng Clíe thì Clie File cũng có thể làm được điều này. Hoặc không thì Mcfile cũng vậy chỉ việc tick cái ô vuông kế bên thư mục rồi tap delete. Còn không nữa thì Resco Explorer cũng được tap và giữ một lúc sẽ hiện ra 1 pop-up menu sau đó chọn delete là xong.

blue2

GẮN KẾT
nói chung Resco Explorer là tốt nhất đấy bạn à, nếu bạn dùng clie thì nên kết hơp với Cliefiles vì cliefiles cho phép check các file rất tiện

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
blue2 said:
nói chung Resco Explorer là tốt nhất đấy bạn à, nếu bạn dùng clie thì nên kết hơp với Cliefiles vì cliefiles cho phép check các file rất tiện

Resco Explorer có chế độ shift (biểu tượng mũi tên màu trắng trên thanh công cụ) linh hoạt hơn Clie Files nhiều chứ blue2. Trong Clie Files, chế độ chọn file là mặc định và không thay đổi được, đôi khi làm người dùng khó chịu.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.