Reset Iphone bị ăn táo

binhnn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Máy tôi là Iphone 3G đã unlock
Model MB702LL
Modem FW 04.26.08

Tôi trót dại sờ vào "Erase All Content and Settings" trong Settings->General->Reset tưởng đâu chỉ xóa dữ liệu và application thôi, ai ngờ Iphone không khởi động được nữa chỉ hiện mỗi quả táo thôi.

Dùng Redsn0w0.8 vẫn thực hiện được các bước Jailbreak nhưng khi khởi động lại vẫn là quả táo.

Bác nào biết cách khắc phục lỗi này giúp tôi với.

binhnn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Re: Cứu mình với, IP không đưa về DFU được!
Update Itunes phiên bản mới nhất nhé. Tháo IP ra khỏi PC rồi restart lại. Nhấn đồng thời cả 2 Power và Home máy sẽ tự động tắt mở nhiều lần, kệ nó. Cắm cable vào lại, nhấn Home giữ, Nhấn Power cho đến khi IP tắt hẳn, giữ thêm 7giây nữa rồi bỏ Power ra, giữ cho đến khi PC báo tìm thấy Recovery DFU mode nhé.
Chúc bạn thành công.

panne

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác đưa Iphone về DFU sau đó bật Itune lên Up lại Fw gốc (nhớ là FW gốc nhé 3.0). Sau khi úp xong bác JB hoặc up lai FW custom đã JB la xong

buysell

GÂY DỰNG
Nếu bác cần làm giúp, cứ liên lạc với em, em sẽ restore lại cho bác qua teamview... YM: apple.storevn

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
nhấn và giữ nút home tầm 30 giây
+ vẫn giữ nguyên nút home
+ chọt sợi cable vào ( không có thả nút home ra )__ nhớ đầu USB gắn vào máy tính đã cài itune
+ chọt cable và vẫn giữ nguyên nút home
+ tầm 10 giây
sẽ đưa về DFU

bật itune lên

nhấn phím shift + cline chuột chữ resto trong itune
link tới file FW là bắt đầu chạy lại FW

sau khi chạy lại FW song, dùng redsn0w để Je
và hack

binhnn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo, đã unlock thành công nhưng khi restore from back up lại bị lỗi nạp chưa đầy pin mà máy đã hiện cái phích cắm rồi.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.