Rolly-Thiết bị nghe nhạc với thiết kế giả tưởng của Sony

16 Tháng chín 2007 lúc 22:36
mua cái này chắc may lại túi quần quá. design lạ nhưng phải thực dụng 1 chút. 3 điểm

nghe nhạc qua bluetooth thông qua PC? chúng ta cần gì tính năng này khi đã mở PC? Có lẽ chỉ dành cho ng nào xài điện chùa. 0 điểm

thật ra thì cũng vui khi thấy nó nhảy theo nhạc. mua 1 con về để ngắm thì rất sẵn lòng. cho ý tưởng hay 7 điểm, ko đc 10 vì ko thể vừa nghe nhạc = headphone, vừa coi nó nhảy đc, mà đã coi nó nhảy thì nhạc chỉ để làm nền cho nó thôi=> chỉ sử dụng đc 1 trong 2 chức năng một cách đúng nghĩa

chất lượng âm thanh thì khỏi nói. nhưng mà...portable chỉ mãi là portable.sony cho dù hay đến mấy thì cũng chỉ là hay so với các loại khác thôi. nghe loa cột hay hơn nhiều.

Ipod touch còn có cover flow, xoay ngang là coi video wide screen, wifi cực mạnh, web nhanh. với lại việc apple tung ra touch là để đáp ứng cho những người thích tính năng của iphone nhưng ko muốn chi tiền cho chức năng phone (tại sao thì chắc mọi người cũng biết rồi nhỉ). nên con rolly này ko nhằm vào ipod đc vì tính năng nổi bật của nó chỉ bổ sung chứ ko thay thế cho ipod
bác navarro nói chí fải. con này nhìn lạ và đẹp thì có đấy nhưng sao lại đi so sánh với ipod touch wá ư là kỳ cục. trong khi ipod touch màn hình và giao diện lung ling như thế con rolly này lại ko có màn hình. dung lượng chỉ vỏn vẹn 1g trong khi touch đã 16g rồi,sony sẽ nấng cấp con này lên 16gb à?rồi bác sẽ làm thế nào để tìm 1 bài hát trong 16gb nhạc of mình khi mà nó ko có màn hình.và còn rất nhiều sự khập khiễn khác khi đem so sánh với ipod.xem ra rolly chắc là 1 xa xí fẩm của sony rồi.

jacksonvnn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 23:44
Một sản phẩm thiết kế như thế này mà các bạn lại so sánh với ipod touch/iphone là sao ? Chẳng lẽ cứ cái thiét bị biết phát nhạc của Sony là đem so sánh với ipod chẳng ? Thế sao ko vác mấy bộ amplier đem so sánh cho nó hoành tráng nhỉ :D
Thú thật, nhìn vào thiết kế bạn có thể cảm nhận được phần nào đối tượng/hoàn cảnh sử dụng của Rolly: ví dụ, bạn đặt nó trong xe auto, mang theo đi picnic thế chỗ cho 1 cái casset hoặc 1 bộ (ipod + loa ngoài dock), hoặc bạn có thể đặt Rolly trong phòng khách, v.v... Ta có thể thấy rõ Rolly là dành cho mọi người cugn thưởng thức về cả âm nhạc và thẩm mỹ, mang tính public, trong khi Ipod mang tính cá nhân cơ mà.
Nếu có so sánh thì hãy chọn đúng phân hạng, đúng class mà so sánh, ko nghe nó buồn cười lắm. :rolleyes:

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 22:20
đúng là hạn chế ở chỗ màn hình có lẽ trở thành nhược điểm lớn của Rolly , nhưng hãy xem clip quảng cáo của Rolly , bạn sẽ thấy nó rất hấp dẫn với cách xài gần giống ipod với phím cuộn tròn cảm ứng nhưng theo mình thì thú vị hơn kiểu của ipod nhiều, và hay nhất , hãy xem Rolly nhảy theo nhạc , wow , tuyệt

YouTube - Sony Rolly - Full length Commercial
http://sohoa.net/News/Am-thanh/2007/09/3B9AED8D/

Nằm ở cuối trang

Ông thích thì cố lùng mua 1 cái rồi về dùng thử. Xem mọi người có nhìn ông với ánh mắt ngưỡng mộ không :p

Belancer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 11:42
Một sản phẩm tuy đột phá nhưng để nhìn nhiều hơn là nghe.
Nếu so với cách làm của Ipod là tạo ra sản phẩm nghe cá nhân trước rồi để các third party khác đua nhau làm vô số toy cho nó (như chó cún nhảy theo nhạc, loa ngoài...) thì cách làm của sony có vẻ không khôn ngoan bằng. Mình là fan của sony, luôn cho rằng về chất lượng âm thanh, sony là số 1, nhưng mình nghĩ rằng Rolly khó mà thành công được vì đối tượng hướng đến chỉ là 1 nhóm nhỏ.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng chín 2007 lúc 23:12
Thưa bác SONY. Em cũng là fan của sony. xin lỗi các bác, không phải em thích khoe khoang nhưng vì em buôn máy nghe nhạc nên em có rất nhiều dòng Ipod, không phải chỉ nano như bác sony nghĩ đâu. Âm thanh Ipod thì không hay bằng sony, cả thế giới công nhận điều này nhưng tại sao sony lại thất bại. Bác nghĩ lại xem...
Về sản phẩm này thì sao:
1. Loa ngoài nhỏ như thế thì tiếng bass có ổn không trong khi tiếng bass mạnh là nền tảng thành công của các máy nghe nhạc sony.
2. 1G chứa được bao nhiêu bài hát ở định dang Atrac3 132Kb/s? Từng ấy đã đủ thỏa mãn người thích nghe nhạc chưa? Liệu bạn thích 1 máy nghe nhạc 30G - 160G có thể chứa hàng chục ngàn bài hát hơn hay là chỉ có 200 bài
3. Giá của sản phẩm quá cao. Trong lúc các hãng như Apple, Irive,Iaudio và creative đang cố gắng giảm giá thành sản phẩm thì sony lại làm ra máy nghe nhạc đắt đến như vậy
4. Về chức năng: 1 máy nghe nhạc không có màn hình, Không có chức năng xem video so sánh với các sản phẩm có màn hình 2,5 -3,5". Bác thích chọn cái nào hơn
Em bảo nó là đồ chơi. Có thể là mỉa mai nó nhưng đúng thế thật. Nó giống như là sản phẩm quảng cáo, biểu diễn khả năng chế tạo robot hơn là một máy nghe nhạc thuần chất

21 Tháng chín 2007 lúc 17:25
Em bảo nó là đồ chơi... Nó giống như là sản phẩm quảng cáo, biểu diễn khả năng chế tạo robot hơn là một máy nghe nhạc thuần chất
Chỉ được cái đúng! Đồ chơi cao cấp là lĩnh vực sở trường của Sony mà. Có bác nào còn nhớ dòng sản phẩm Qualia của Sony làm chỉ để trình diễn công nghệ cao không?

sony_mylove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng chín 2007 lúc 17:10
chất lượng, hình thức và thương hiệu là tiên phong làm nên giá thành sản phẩm đó, theo mình sony luôn đáp ứng được và đó là cái nhược của sony khi giá cả của ÔNG TRỜI này wa cao, rolly là nạn nhân , có lẽ sẽ nghe giá tiền Rolly nhẹ lại 1 chút khi mình nói Rolly là 1 con robot biết nhảy
có thể Rolly k thành công , nhưng đó có thể xem là thiết bị nghe nhạc trong tương lai gần,
sony theo mình là họ đã có 1 thị phần vững chắc trong thị trường nhạc số rồi, cho nên họ sẽ tăng cường để GIỮ CHÂN PHẦN BÁNH THỊ PHẦN này , và luôn đổi mới, cái đó mới là cái hay trong khi ipod chỉ quanh quẩn 1 kiểu dáng và k thấy CÁI LẠ như sony.
Mình là người nghe nhạc khó tin, có lẽ đúng khi nhiều bạn nói Rolly chỉ để NHÌN HƠN LÀ NGHE , chắc k ai chê VẺ BỀ NGOÀI CỦA ROLLY rồi , còn chất lượng cứ chờ xem thế nào đã

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday