Rom 1.33.51 WMP10 hỗ trợ MP3 ringtone

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu muốn làm nhạc tin nhắn thì phải để sạng Wav sau đó copy vào thư mục Windows trên PPC là được... tuy nhiên để Wav thì dung lượng hãi quá... hic hic

hung_ng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tin vui đây, tôi đã dùng được MP3 làm nhạc chuông cho PDA2k, tuy nhiên để chạy với RingtoneX thì cần phải sửa file Ringlist.dat thêm danh sách các file MP3 vào và nhất thiết phải để các file MP3 trong \windows hoặc \windows\rings\ (đã thử nhiều lần, nhưng thằng MTUX củ chuối này ko chịu nhận, nếu chỉ cần 1 chuông thì có thể vào Settings/Sound &Notifications set vô tư).

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhưng có làm chuông tin nhắn được không bác???

hung_ng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
rất tiếc là chuông nhắn thì không được, có một giải pháp hay nhất, tuy hơi mất công 1 tí là dùng IA Photo Contact 1.2 thì sẽ chọn được nhạc chuông MP3 cho từng contact và để file MP3 ở đâu cũng được, nhưng nó ko cho chọn theo nhóm như ringtoneX nên sẽ phải làm từng contact một, mất thời gian quá.

sid

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ui,dùng cái ringtoneX đấy ghét lắm,vừa làm chậm máy mà lúc nào máy hâm người gọi đến fải đợi đến mấy s sau nó mới kêu,chán.Em khuyên mọi người xài All Converter mà xài,đổi qua WMA hay mp3 hay wav vô tư,mà muốn rút gọn wav nhỏ đi thì vô sound recorder của window mà save nó chất lượng radio đi,giảm ngay ý mà,

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt