Rom 2006 cho Universal

hatito

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng ba 2007 lúc 17:40
em thấy các bác chẳng thấy nói gì về Rom 2006 của dòng này nên phải lên tiếng ngay. Hôm nọ em down được bản rom 2006 của Uni tại Xda-developers nhưng vẫn chưa up được. Vì khi up xong máy vẫn chỉ dừng ở màn hình khởi động đầu tiên có chữ T mobile mà không khởi động tiếp được. kính mong các bác vào giải thích giùm hoặc cho em đường link của rom 2006 cho MDA Pro nhé.
Ghi chú: bản rom này lại chạy rất tốt trên Imate Jasjar (thế mới đau chứ)
đường link của nó đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=297256
có đủ của tất cả các nhãn hiệu luôn nhé.
Mong các bác ủng hộ

20 Tháng ba 2007 lúc 21:55
23 Tháng ba 2007 lúc 00:47
Các bạn cho mình hỏi Uni hiện nay đã có bản ROM 06 officiel chưa vậy ? Những Crossbow mọi người thường thấy trên mạng gần đây là thế nào ? Vỏ này ruột kia sao :-?

@hatito: chuyện về cái WM6 này anh em cũng bàn nhiều rồi, các pro trên diễn đàn chúng ta cũng đã mổ sẻ và thậm chí cả cook rồi đấy bạn. Bây h những link ROM trên xda ko dùng được nữa đâu, mới đây bị bác khổng lồ lấy tên Micro đòi gỡ xuống rồi mà.

Tiện thể, bác nào có bản Helmi v1.0 thì cho em với, đang rất cần test. Nếu có cả PDA Viet 2.02 và 2.04 thì tốt quá, thanks nhiều.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 01:23
hôm nay em up bản 2006 cho chú exec. Tự tay up và lần đầu được dùng 2006 thấy vui thích vô cùng.
Em vừa up và rất ngon lành. Mọi người up đi dùng cho sướng.
Cảm nhận đầu tiên là thấy nhanh hơn 2005 cái đã

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 21:32
em up mấy bản rom 06 rồi mà vẫn thấy kô ổn,bác nào thấy bản nào ổn ổn ới em một phát :D
Hôm trước em xin được bản Rom 2.00.06 #!#!#!#!#!#!#! của bác Tom_codon và nói chuyện với bác ý thì bác ý bảo nên up bản này vì là bản tâm huyết và cook mất 1 tháng trời của bác ý. Nghe theo lời em up thử thấy chạy rất ok. Nhanh hơn bản 2005 nhiều, ram lúc nào cũng free 27->30 (trong khi bản 2005 cũ toàn dưới 20 ram, bật cái media Player cái thì tụt xuống 10m ram). Em thấy chạy rất ok, cài nhiều soft rồi cũng kô thấy hiện tượng gì. Pin cũng rất hơn, sóng thì có vẻ kém hơn 1 tí nhưng đã có bản radio mới đê up hỗ trợ rồi thì phải (em chưa thử, sẽ thử cái và báo cáo lại ;) )

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday