ROM Editor của BA

thanhlonghp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dear các bác,
Tôi muốn tự up ROM - một phần rất khoái của PPC, thế mà kiếm được bản ROM tiếnh anh cho con MDA III được rồi nhưng không thể edit thông tin cho nó phù hợp với máy (nguyên bản German) . Dùng er2003edit không xong. Anh em giúp khẩn trương với , chỉ giáo tận tình có hậu tạ :D .

ppc_admin

THÀNH VIÊN DANH DỰ

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

thanhlonghp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ down về cài vào máy MDA III bằng MaUpgradeUt_noID thì OK, WM 2003 SE có Media 10 nhưng mỗi tội hay treo máy, nghe nhạc xong tất cả các chứ năng dính đến âm thanh đều câm :(, soft rs thì lại OK. Đọc thẻ SD 1 Gb thì chập chờn -> down bản khác về cài vậy :D

toanco_k32

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thanhlonghp said:
Tớ down về cài vào máy MDA III bằng MaUpgradeUt_noID thì OK, WM 2003 SE có Media 10 nhưng mỗi tội hay treo máy, nghe nhạc xong tất cả các chứ năng dính đến âm thanh đều câm :(, soft rs thì lại OK. Đọc thẻ SD 1 Gb thì chập chờn -> down bản khác về cài vậy :D
Mình cũng đang dùng bản 1.40, upgrade ROM bằng cách dùng MaUpgradeUt_noID. Bản này chạy rất ổn định, không hề thấy những hiện tượng như bạn nói. Bạn nên xem lại các phần mềm cài đặt trên máy. Theo kinh nghiệm cá nhân của mình thì việc máy chạy có ổn định không phụ thuộc vào việc bạn cài những phần mềm nào, cài thế nào và dùng chúng ra sao. Còn các phiên bản của Windows nguyên bản thì đều ổn định. Một điều nữa là tránh xa tất cả các thứ Today Plugin. Những thứ này ngốn tài nguyên của hệ thống, và là nguồn gốc của nhiều sự xung đột.
Trên Xda-developers cũng có 1 tool cho BA, cho phép bạn thu nhỏ kích thước của Ext_ROM theo ý muốn. Bạn có thể có đến 60 Mb Storage để cài đặt chương trình và lưu các bản backup.

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thanhlonghp said:
Mình đang dùng bản này, có tình trạng như bạn nêu tức là sau khi close WM10 thì ... câm. Bạn chú ý khi đang nghe nhạc hay xem video trên WM10 khi muốn close lại bạn nên Stop trước khi close. Điều này sẽ giúp bạn tránh gặp hiện tượng trên. Chúc vui

thanhlonghp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ban đầu thì cài đử thứ vào mới thử media con hôm qua thì ngay khi cài xong đã thử media nhưng vẫn bị, áp dụgn chiêu của BAD thấy ngon đấy .
Thanks all.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...