ROM nào là phù hợp nhất cho HTC BlueAngel !!!

scandalous

GẮN KẾT
Sau mấy ngày nghịch rom của con BlueAngel tôi tạm rút ra kết luận sau:
Rom ImatePDA2k ship mới nhất là tốt nhất (1.4WWE + Radio 1.12 + ExRom 1.40.176). Máy chạy nhanh, pin lâu hơn 15%, Wifi dùng tốt, sóng Viettel khỏe hơn hẳn.
Rom tồi nhất là rom của O2s 1.31, máy chạy cực chậm, treo liên tục dù kô cài phần mềm gì.
Wisbar Advance và PocketPlus cài vô đều gây chậm máy, treo máy, loa khi nghe gọi rè (hiếm gặp).
Kết luận các phần mềm hay: Handy Switcher + Socket Wifi + Battery bar + Restart + Mutux Ring + ....

Mong các anh em đang dùng BA cho ý kiến đóng góp nhé!!!!

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Kết luận là mỗi bản ROM sẽ thích hợp với 1 máy riêng, như mình dùng 1.40.00WWE chạy ì ạch lại còn lỗi NO SOUND, down về bản tháng 2/2005 1.31.00WWE chạy mượt mà nuột nà. Pin và Wifi của O2s thì bản nào cũng thế cả thôi, bản ROM mình ko nghĩ ảnh hưởng nhiều đến pin mà là cách sử dụng thì đúng hơn.
Wisbar cài vào làm chậm máy khi khởi động là điều tất nhiên còn khi dùng thì không chậm hơn nhiều đâu, chỉ khỏang 2-->3%, bù lại được giao diện đẹp tuyệt. Còn Pocket Plus thì là fần mềm tất yếu rồi nên chẳng thể nói nhanh chậm được hihi, còn so với lúc ko cài fàn mềm thì sao so được :D.

Ủa mà O22s cần Socket Wifi làm chi nữa nhỉ ??? Mình cài Battery Bar vào thì hay bị treo :( --> uninstall.

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
scandalous said:
Sau mấy ngày nghịch rom của con BlueAngel tôi tạm rút ra kết luận sau:
Rom ImatePDA2k ship mới nhất là tốt nhất (1.4WWE + Radio 1.12 + ExRom 1.40.176). Máy chạy nhanh, pin lâu hơn 15%, Wifi dùng tốt, sóng Viettel khỏe hơn hẳn.
Vâng em thấy bản này cũng hay. Có điều mỗi khi mở WM10 ra nghe nhạc 1 tí thì cả hệ thông câm luôn... lại phải soft reset

Bao giờ có ROM WM2005 nhỉ #-o

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
TuanHA said:
Vâng em thấy bản này cũng hay. Có điều mỗi khi mở WM10 ra nghe nhạc 1 tí thì cả hệ thông câm luôn... lại phải soft reset

Bao giờ có ROM WM2005 nhỉ #-o
Mình cũng gặp tình trạng tương tự, lại phải softreset nó mới ọ ẹ tiếp. Wisbar không khoái lắm nên mình không dùng, những cái nào mà install vào nó chạy chậm chậm là uninstall luôn, đại loại là bây giờ máy trống trơn, hình như nó biến thành cái alo đơn thuần rồi thi phải, cũng lại trông đợi vào WM2005 cho BA thôi.

scandalous

GẮN KẾT
Kô hiểu sao mình cài Pocket Plus vô thì máy treo luôn. Còn cài Wisbar thì ghét nhất là ở chỗ mỗi lần nhấn nút đỏ dập máy nó đóng luôn thằng này lại => chán.
Bản rom của ducga có thể send cho mình được kô?? Để up thử coi sao!
Socket Wifi nên cài chứ, vì nó giúp mình scan các hotspot. Thử tưởng tượng đứng giữa Simlim thấy có đến 5 cái host thì phải chọn 1 cái chứ!! Bác kô tin cứ ra đó thử mà coi. Lúc đó sẽ thấy giá trị của SOcket, với cả lúc chạy xe với chú em trên đó, mà muốn giữ nguyên IP của mình thì chắc chắn phải có Socket rồi!!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Với bản 1.31 thì cái SPB 2.2 vào y như rằng treo luôn mỗi khi vào options của SPB -> bực Nhưng từ khi lên đời SPB 2.5 thì hết hẳn bệnh này...
1.40 thì bực cái bệnh mất tiếng khi cơi WMP10 nhưng cũng khắc phục được bằng cách khi không muốn nghe thì ấn stop trên WMP10 sau đó dùng SPB Plus để tắt WMP10 đi thế là yên tâm ....

scandalous

GẮN KẾT
Hôm nay thấy trên ftp của HHVN lại có bản plus 3.0 mới choáng chứ. Nhưng công nhận dùng ổn định hơn. Chạy thấy nhanh hơn bản 2.5. Nên nâng cấp các bác ah!~

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
scandalous said:
Hôm nay thấy trên ftp của HHVN lại có bản plus 3.0 mới choáng chứ. Nhưng công nhận dùng ổn định hơn. Chạy thấy nhanh hơn bản 2.5. Nên nâng cấp các bác ah!~
Bản Plus 3.0 thực ra là bản beta sửa lỗi chạy trên Win2005 thôi :D chứ còn 2003SE thì 2.5 là nhất :D

hung_ng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi dùng bản imate 1.40 mới nhất cũng bị mất tiếng với WMP10 và còn thêm tình trạng là CallerID ko chịu hiện tên và nhạc đã assign, tòan chuông mặc định, reset lại thì chạy được 1 lúc rồi lại vẫn thế, chán quá, Wifi thì rất ngon nhưng GPRS với Mobi thì rất chậm và hay bị treo máy. Trước đây dùng rom 1.31 rất ổn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.