Rom WM6 hay "Bình mới rượu cũ" ???

saodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 14:56
Chào các bác,

Hôm trước tôi được các bác trên này hướng dẫn sang #!#!#!#!#!#!#!.com down thử bản Rom #!#!#!#!#!#!#! 2.0.0.2 gì đấy về up thử. Cảm nhận khi sử dụng là giao diện đẹp, tốc độ nhanh hơn bả Ivan 14 tôi đã dùng trước đó, lỗi tụt Ram sau 1 thời gian sử dụng đã được fix tạm thời bằng phần mềm hỗ trợ. Bản Rom này được người phát hành giới thiệu là xây dựng trên nền WM6 mới nhất.
Thông tin bản Rom đó trong mục Device Ìnormation nhu sau :

Rom: 2.00.02 PV
Date: 12/01/06
Protocol ver: 42.47 P8

Trong mục About thì:

Windows Moblie (R) 6
Nhưng vẫn là OS 5.2.318 (Build 15341.4.2.0)

Và trong System Info vẫn ghi là Windows Mobile 5.0 (WinCE 5.02)

Vậy đây là WM6.0 hay là WM5.0 "Bình mới rượu cũ" nhỉ????

Bác nào biết thì giải thích giúp mình nhé.

Saodo@

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 17:57
Nếu em nhớ không nhầm thì đây là bản ROM mà bên diễn đàn #!#!#!#!#!#!#! bác vào phát triển, ngay cả tên bản ROM người ta cũng ghi rồi mà, 2.00.02 PV. Nó vẫn là WM5.0 thôi chứ không phải WM6.0 đâu bác ạ.

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 23:22
hehe, quan trọng là bản này chạy ổn định và dao diện đẹp hơn, có cải thiện rất nhiều, đặc biệt là các icon + màn hình VGA cuả universal thì còn gì bằng nữa chứ, có lẽ vỉ thế cho nên chỉ có bản rom này cho dòng universal với màn hình VGA mà thôi...nói chung là có đk thì các bác nên thử sẽ không hối hận đâu......

13 Tháng một 2007 lúc 00:05
Đó là bản WM6 nhưng là beta và MS vẫn chưa chính thức công bố!
Bản này chỉ có cho dòng Universal thôi. Đã được build ......................................................... Đánh gía: Giao diện đẹp tuyệt, chạy rất nhanh nhưng còn hơi kén soft có lẽ do OS, ..........KIỂM DUYÊT!

zakka_ppc

Hoa Bất Tử
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2007 lúc 13:52
Đó là suy nghĩ của người ta sau khi test thử,chứ k phải quảng cáo bác à:D
Bản này hình như là bản cook dựa trên nền tảng WM5,chứ chưa thật sự là WM6

bestboytq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng một 2007 lúc 18:33
mọi người dùng bản room này mà ko biết ng làm ra nó là ai thì dừng có mà thắc mác nhiều nhé.Aku 4.2 là do Tom_codon Tự viết dựa trên nền Aku 3.5
Còn OS là Crossbow . bản OS chưa được xuất hiện của microsoft .
Tóm lại là đây là sản phẩm mà Tom_codon đã mất nhiều công nghiên cứu và làm ra.mong mọi ng tôn trọng bản quyền

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2007 lúc 20:03
mọi người dùng bản room này mà ko biết ng làm ra nó là ai thì dừng có mà thắc mác nhiều nhé.Aku 4.2 là do Tom_codon Tự viết dựa trên nền Aku 3.5
Còn OS là Crossbow . bản OS chưa được xuất hiện của microsoft .
Tóm lại là đây là sản phẩm mà Tom_codon đã mất nhiều công nghiên cứu và làm ra.mong mọi ng tôn trọng bản quyền
Thực ra đây chỉ là thắc mắc của người sử dụng thôi, có gì mà bác phải gay gắt thế. Còn nếu nói về vấn đề bản quyền thì không có Forum Việt Nam nào chặt chẽ bằng Handheld đâu.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday