ROM WM6 mới (nóng hỏi) cho Atom Life cập nhật ngày 28/09/2007

tsmt971@yahoo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 18:16
Hôm nay mình lên web site của O2 thấy bản ROM WM6 mới nhất được cập nhât. Thông tin như thế này:
+ Link: http://www.seeo2.com/user/XdaAtomLife/template/XdaAtomLife_WM6_Sep2007_WWE.vm
+ ROM: Xda Atom Life WM6 ROM Upgrade (ENG) WWE_RC2140907B2
+ Tính năng cập nhật:
• Camera
• Storage card
• HSDPA
v..v
Không biết có bác nào up ROM này lên chưa? Vì mình không biết ROM này ổn định chưa? Nếu bác nào cập nhật rồi thì chia sẻ kinh nghiệm để anh em khác cùng học hoi.

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
2 Tháng mười 2007 lúc 00:41
• Camera performance – improves startup time and photo preview/saving time.
• Storage card – adds support for miniSDHC memory cards.
• HSDPA – improves HSDPA performance.
• Video streaming – improves video streaming performance.
• Java – adds support to more java applications.
• Other improvements
• Fixes Globe prepaid SIM issues.
• Able to read/write to UAE Etisalat SIM card.
• Able to make calls in some location in Digi Networks.
• Reduces memory utilization when using video telephony.
• Able to use PCCW EasyWatch and *951 video conference service.
• Able to download wallpapers from '3 Hong Kong' portal.
• Able to run CTM STK application.
• Fixes Video call issues with Toshiba TX80.
Phần lớn fix, improve các tính năng 3G. Tải về rùi nhưng chưa dám up. Chưa bao giờ mình run tay trong up ROM. Nhưng riêng với Atom Life, máy móc làm mình lưỡng lự. Khà Khà! :D You nào up bản này xong, báo cáo kết quả cái nhỉ!? :)

2 Tháng mười 2007 lúc 11:16
đã up thử rồi - chạy ngon lành!

Phần lớn fix, improve các tính năng 3G. Tải về rùi nhưng chưa dám up. Chưa bao giờ mình run tay trong up ROM. Nhưng riêng với Atom Life, máy móc làm mình lưỡng lự. Khà Khà! :D You nào up bản này xong, báo cáo kết quả cái nhỉ!? :)
Mình up thử rồi - chạy ổn định lắm. Camera chụp ngon lành hơn! Giờ đang restore lại dữ liệu

2 Tháng mười 2007 lúc 20:10
Đã up xong, dùng ổn định, sóng tốt hơn. Khác biệt ko nhiều. Nói tóm lại là buồn thì up chơi thôi. Thấy nhiều người kêu Atom life uprom hay chít nhưng em up hoài ko thấy sao cả.

2 Tháng mười 2007 lúc 21:23
Quên mất, tiện các anh cho hỏi khi uprom xong em dùng spb backup chạy lại thì uprom còn giá trị ko??? Bởi vì up xong chạy thì những gì mới trong system cũng bị xóa hết ghi đè lại còn đâu đúng ko???

2 Tháng mười 2007 lúc 23:24
Quên mất, tiện các anh cho hỏi khi uprom xong em dùng spb backup chạy lại thì uprom còn giá trị ko??? Bởi vì up xong chạy thì những gì mới trong system cũng bị xóa hết ghi đè lại còn đâu đúng ko???
Up xong đương nhiên mất hết các dữ liệu. Mà spb back up tất nhiên là để phục hồi dữ liệu :p. Bác cứ yên tâm restore lại không mất rom mới đâu

tsmt971@yahoo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng mười 2007 lúc 07:23
Không biết có tai nạn gì không? Mà mình up lên thì thành công nhưng nó bị 2 lỗi này:

1/ Xài Wifi để copy mấy file nhạc trên laptop, lúc pin còn hơn 20%, dang copy file thì máy turn off luôn (không thấy nó báo pin yếu). Khởi động lại không lên luôn. (ROM củ cũng thỉnh thoảng bị như vậy). Sau đó phải sạc pin chừng hơn 10 phút thì mở máy lại mới lên.

2/ Đang xài Wifi, xong bỏ máy 1 lúc không xài nữa (máy chuyển sang standby) xong mở máy lên để xài tiếp thì nó không lên. Phải soft reset lại thì nó mới chạy bình thường. (Lỗi này mới thấy xuất hiện trên ROM mới)

Không biết có bro nào bị giống vậy không? Có cách nào fix không? Nếu có chia sẻ kinh nghiệm cho anh em nhe.

3 Tháng mười 2007 lúc 09:09
Chú ý khi restore

Up xong chạy rất ngon lành (như các bác đã phát biểu) - nhưng khi tôi restore bằng SBP thì máy bị treo luôn - loay hoay mãi phải HR và cài lại thủ công từng chương trình mới được (cũng may là sync ngon lành nên contact, calendar, email ... đều đủ cả) - Có ai bị như thế chưa?

3 Tháng mười 2007 lúc 10:32
Mình vừa mới up xong,cảm nhận ban đầu là máy chạy mượt hơn , màn hình cảm ứng chọt nhạy hơn ,nhạc chuông cũng bài cũ nhưng nghe lớn hơn.Bấm vào phần phone giao diện có thay đổi chút chút.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday