Rớt xuống nước :(

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 15:09
bị nám là sao nhỉ?
bác nói rõ hơn được ko?
hoặc là chụp cái ảnh nạn nhân lên cho dễ nhìn ạ

26 Tháng mười một 2007 lúc 18:22
Để em theo dõi tình hình nó thế nào, hiện nó cũng đang tưng tửng, SR chạy nửa chừng đứng luôn, HR thì được! nhưng lúc restore thì cũng phải SR. Nó bị nám giống như trần bê tông thị thấm, hơi vàng vàng, chụp hình chắc không thấy rõ.
Cám ơn bạn đã quan tâm.

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 18:49
Để em theo dõi tình hình nó thế nào, hiện nó cũng đang tưng tửng, SR chạy nửa chừng đứng luôn, HR thì được! nhưng lúc restore thì cũng phải SR. Nó bị nám giống như trần bê tông thị thấm, hơi vàng vàng, chụp hình chắc không thấy rõ.
Cám ơn bạn đã quan tâm.
-Bạn liều thật,máy rớt xuống nước cần phải tháo ra để nó khô chứ,nám 1 góc có lẽ máy bị cũng vài rồi,chịu khó mang ra cho thợ họ tháo ra vệ sinh nhé.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 20:18
Nhẹ là nước vào màn hình và bốc hơi, cùng màn hình cảm ứng. Phải tháo hết ra mới lau được. Tốt nhất là mang ra ngoài rồi

27 Tháng mười một 2007 lúc 12:32
Lúc mới vào nước, tôi tháo pin ra liền sau đó chạy khoảng 4km về nhà đem ra tiệm nhờ mở dùm, sau đó lấy máy sấy sấy. Giờ thì cũng tạm tạm ổn nhưng đừng chọc em nó, nó khùng lên là HR liền. Màn hình thì thôi kệ, ngoài tiệm họ nói xài lâu sẽ mờ dần vết ố.
Nói thêm: Đt bạn tôi Nokia6070 rớt xuống đầm rau muống, lúc gọi để tìm vẫn rung ầm ầm, nổi bong bóng nước. Đem ra tiệm sấy khô. Lạ là vẫn xài tốt.

27 Tháng mười một 2007 lúc 19:55
vậy 6070 quá tốt, thường khi vào nước là tránh dùng máy, tháo pin ngay, anh còn dám rung :D
Thì cứ gọi đại xem nó nằm đâu thôi chứ đâu biết chỗ nào tìm.

Chiều nay tức cái mình lôi em nó ra vọc tiếp tục, sấy một hồi lắp lại thì màn hình hết ố hoàn toàn, mừng quá em trở nên xinh xắn như xưa... Nhưng mà cuối cùng em nó lại bị mất rung luôn, HR cũng không ăn thua, bực mình ném xuống giường (nệm) lưng tưng, lắc, gõ... cuối cùng cũng pó tay. Thôi thì không có duyên một thời gian nữa mình chia tay, H6365 mà không có rung thì ... chỉ có nước mở loa hết cỡ.

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 16:33
Đã mở máy ra rồi thì bác mở lại lần nữa đi. Bên trong máy có một cục rung, thường thì lắp phía bên khe trái hoặc phải. Bác chỉnh lại hi vọng là được. Trước em tọc mạch mở một số con cũng bị mất rung, vào lắp lại thì lại rung ầm ầm. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Tìm đại lý Balo - Túi xách thời trang toàn quốc

Công ty TNHH Panna8 - thương hiệu TBWIN (14 năm có mặt ở thị trường) đang mở rộng kênh phân phối sản phẩm trên toàn quốc. Với sản phẩm thiết kế độc đáo, bắt mắt, công ty Panna8 có xưởng sản xuất, không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday