RSS là cái gì vậy bà con ?

Các thớt khác của CADman

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 22:41
RSS=Really Simple Syndication
Tuy nhiên tác dụng của nó là gì thì em mù mờ lắm. Chỉ biết các website ngày càng nhiều có cái vụ RSS này :confused:

Mong anh em nào biết chỉ dùm em thoát cõi u mê cái :eek:

Cảm ơn cả nhà...

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng sáu 2007 lúc 23:02
Cái này em ko hiểu cụ thể nhưng chức năng nó thế này. Ví dụ bác có 1 website mà muốn đăng tin của các trang khác lên ( copyright đàng hoàng) thì có thể dùng cái rss này, nó sẽ cập nhật như trang web nguyên bản cập nhật vào trang web của bác. HHVN nhà mình cũng hỗ trợ rss thì phải nhưng em làm mãi vào cái blog ko được T__T

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 23:11
RSS is a family of web feed formats used to publish frequently updated content such as blog entries, news headlines or podcasts. An RSS document, which is called a "feed," "web feed," or "channel," contains either a summary of content from an associated web site or the full text. RSS makes it possible for people to keep up with their favorite web sites in an automated manner that's easier than checking them manually.

RSS content can be read using software called a "feed reader" or an "aggregator." The user subscribes to a feed by entering the feed's link into the reader or by clicking an RSS icon in a browser that initiates the subscription process. The reader checks the user's subscribed feeds regularly for new content, downloading any updates that it finds.
Cả nhà chắc ai cũng giỏi Eng roài thôi em khỏi trans ra nữa nhá :D

@bác Hoàng : RSS của Homepage HHVN em dùng tốt cho 360, ko có vấn đề gì :). Bác lưu ý sau khi cho link của 1 RSS mới vào thường phải đợi nửa ngày đến 1 ngày nó mới chịu cập nhật :)

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 16:53
Chán nhỉ, đưa chúc năng mới vào mà không chịu hướng dẫn cụ thể thì là sao em "đọc kỹ trước khi dùng" được nhỉ ?!

CẢm ơn Hoangcao243, nqlong3387...

Lazada Vietnam Master card on Monday