Rửa ảnh số bằng cách nào để không bị copy

Các thớt khác của icecandle

icecandle

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 20:37
Không biết hỏi vào đây có đúng không nhưng em cứ mạnh dạn hỏi. Em có vài file ảnh muốn rửa ra nhưng lại sợ mang ra hàng thì cửa hàng đó copy rồi lưu lại. Xin hỏi có cách nào để tránh tình trạng này không ạ.

26 Tháng bảy 2007 lúc 21:07
Chắc là ảnh XXX? :D
Nói đùa cho vui thôi. Mang file ảnh ra rửa ngoài tiệm thì hoàn toàn không thể biết trước được chuyện gì xảy ra? Đã có rất nhiều kiện tụng tới cơ quan chính quyền nhờ giải quyết về vấn đề này :D

Nếu muốn riêng tư và yên tâm cách tốt nhất :
1. Xem trên máy tính
2. Mua một máy in ảnh mini chuyên nghiệp về dùng (giờ cũng rẻ) và không phải lo lắng gì cả.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 21:08
Không biết hỏi vào đây có đúng không nhưng em cứ mạnh dạn hỏi. Em có vài file ảnh muốn rửa ra nhưng lại sợ mang ra hàng thì cửa hàng đó copy rồi lưu lại. Xin hỏi có cách nào để tránh tình trạng này không ạ.
Nếu sợ quá thì mua 1 chiếc máy in, tự xử, thế là xong; giá cũng không quá đắt. Còn nếu sợ vừa vừa thì ngồi sát với anh chàng thợ in, đề nghị nó in xong rồi xóa ngay, rồi empty cả cái recycle bin - nếu muốn phục hồi thì cũng mệt :D :D

(ơ cái bác Lam Sơn này quả là nhanh :D :D )

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng bảy 2007 lúc 01:06
Thực ra cái này tùy vào quan hệ của bác nữa, nếu bác tìm được cửa hàng nào đáng tin cậy để gửi gắm những cái ảnh riêng tư thì họ vẫn sẽ giữ gìn cẩn thận cho bác. Em thấy nhiều cửa hàng cũng bắt đầu có cái đảm bảo này.

27 Tháng bảy 2007 lúc 02:38
Thực ra cái này tùy vào quan hệ của bác nữa, nếu bác tìm được cửa hàng nào đáng tin cậy để gửi gắm những cái ảnh riêng tư thì họ vẫn sẽ giữ gìn cẩn thận cho bác. Em thấy nhiều cửa hàng cũng bắt đầu có cái đảm bảo này.
Mỡ đâng miệng mèo thôi :D, tự bảo vệ mình chứ làm sao tin được :)

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng bảy 2007 lúc 07:03
Nếu sợ quá thì mua 1 chiếc máy in, tự xử, thế là xong; giá cũng không quá đắt. Còn nếu sợ vừa vừa thì ngồi sát với anh chàng thợ in, đề nghị nó in xong rồi xóa ngay, rồi empty cả cái recycle bin - nếu muốn phục hồi thì cũng mệt :D :D

(ơ cái bác Lam Sơn này quả là nhanh :D :D )
Xóa hẳn, vào recycle bin empty luôn, nhưng nếu ảnh đẹp hoặc có giá trị cao thì vẫn có thể lấy lại được. :D
Nói chung nếu ảnh có giá trị, bí mật... thì nên mang máy theo xem, hoặc tậu 1 máy in phun (rẻ) hoặc máy chuyên in ảnh (giá cũng trung bình thôi) cho an tâm, mang ra ngoài thì chắc chắn là không đảm bảo.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng bảy 2007 lúc 07:30
em thấy cách giải quyết duy nhất là mấy anh già nhà mình nói đó : mua máy in :D

rẻ òm anh ơi, hôm rồi đấu giá con canon pixma i1800 gì gì có khoảng 45$ hà, giấy 100 tờ khoảng 20-30$ tùy loại. bình mực khoảng 40$ nữa.

nói chung độ 100$ có 1 cái máy in ảnh chất lượng khá. em mua con lexmark P315 về xài mà chả hiểu do cái dòng này hay do con của em bị hư :( chất lượng 8/10 so với máy rửa ảnh chuyên nghiệp (>100,000 đô :D )
tuy nhiên tông đỏ luôn đậm hơn hình gốc gấp 1,5 lần :( cái nào có màu vàng, đỏ, cam là phải ngồi loay hoay sửa lại, cũng mệt :(

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday