Rút tiền mà máy ATM không nhả tiền, nhưng vẫn bị trừ tiền - cách xử lý

Các thớt khác của PinkForever
Rơi vào trường hợp này, các bác cứ đợi thêm khoảng 10-15p xem ATM có nhả tiền ra chậm không, sau đó lại đút thẻ vào check số dư. Nếu thấy bị trừ tiền thì ra tra soát tại NH phát hành --> tối đa 5 ngày tiền sẽ đc hoàn nếu là thẻ ATM nội địa

Sent from my iPhone using Tapatalk

Mình mình dùng thẻ visa vietcombank rút tiền ở Phú quốc bị nuốt thẻ, nuốt tiền, mình phản ánh lên ngân hàng vcb phú quốc, ngân hàng bảo chờ 3-5 ngày tiền sẽ về tk mà sau 5 ngày ko thấy tiền về. Đợt ở vcb hà nội mình cũng bị như vậy, lên làm thủ tục mất 20 phút tiền hoàn luôn TK.

Em dùng Agribank. Hôm 14/2 vừa rồi vì có mua ít đồ nên thanh toán bằng cách cà thẻ ở máy POS của Vcb. Em bị time out 2 lần nhưng vẫn bị trừ 15mil trong tài khoản. Em đã khiếu nại nên agribank hôm 15/2 và cũng đã làm việc với Vcb. Bên Vcb trả lời là đã gửi lệnh hủy lên trung gian. Nhưng mà đợi cả tuần nay vẫn chưa thấy tiền về. Bác nào cho em hỏi là khoảng bao lâu thì em mới nhận lại được tiền ạ :'( Em cảm ơn

Case này thì bác đợi TTTT Agribank hoàn tiền thôi. Theo kinh nghiệm làm việc với Agri thì cứ cuối tuần họ mới chốt 1 thể cho chủ thẻ. Vậy bác đợi đến thứ 6 xem sao, riêng Agri thì hơi đầu lâu thật :(

Case này thì bác đợi TTTT Agribank hoàn tiền thôi. Theo kinh nghiệm làm việc với Agri thì cứ cuối tuần họ mới chốt 1 thể cho chủ thẻ. Vậy bác đợi đến thứ 6 xem sao, riêng Agri thì hơi đầu lâu thật :(

Cảm ơn bác. Để em ngồi đợi tiếp xem sao vậy :(

Sent from my iPhone using HHVN Mobile

Chia vui với bác, thật ra nếu bác dùng thẻ để thanh toán thì bác nên sử dụng thẻ tín dụng sẽ lành hơn nhiều so với thẻ ghi nợ nội địa.

Lazada Vietnam Master card on Monday