Rút tiền mà máy ATM không nhả tiền, nhưng vẫn bị trừ tiền - cách xử lý

Các thớt khác của PinkForever

Phukien555hd

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình mình dùng thẻ visa vietcombank rút tiền ở Phú quốc bị nuốt thẻ, nuốt tiền, mình phản ánh lên ngân hàng vcb phú quốc, ngân hàng bảo chờ 3-5 ngày tiền sẽ về tk mà sau 5 ngày ko thấy tiền về. Đợt ở vcb hà nội mình cũng bị như vậy, lên làm thủ tục mất 20 phút tiền hoàn luôn TK.
Bác giông hệt em. Năm rồi em đi du lịch Phú Quốc, rút tiền ở ATM của Vietinbank tại sân bay, thẻ Vietcombank. Báo hại em đúng lúc máy nhả thẻ thì có điện thoại có cuộc gọi đến, em bắt máy nói chuyện huyên thuyên một hồi quên lấy tiền, máy nuốt lại. Cứ vậy e ra taxi về Salinda Resort cách đó 6 km. Thanh toán tiền em thấy ví mỏng mới nghĩ ra ban nãy hình hình như chưa lấy tiền mà cũng có thể đánh rơi
Bắt taxi lộn lại ATM em alo theo đường dây nóng, cũng hứa giải quyết nhanh chóng mà sau 2 tuần mới thấy tiền nổi lên.

1 lần Em dùng thẻ vcb của ng nhà rút ở agri, tk bị trừ tiền nhưng atm ko nhả tiền, sau đó phải đến chi nhánh vcb viết tra soát và ko phải gọi điện j nữa, khoảng hơn 1 tháng sau thấy ngân hàng tự động cộng lại. Ko biết các bank khác có phức tạp ko

dinhquantn0108

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Lúc trước mình cũng bị trên máy ATM của Vietcombank. Máy báo "giao dịch không thành công", mình ỷ y không kiểm tra lại. Khi đi rút tại địa điểm khác thì phát hiện bị mất tiền do giao dịch kia. Nhưng lúc đó không biết phải làm sao và số tiền không lớn nên bỏ luôn. Sau này rút kinh nghiệm, trước khi rút một khoản tiền lớn là phải kiểm tra máy (rút thử 50k).

Mr PQ

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hôm trước rút ở cây ATM techcombank cũng bị một lần, gọi cho tổng đài hướng dẫn rút thêm lần nữa lại bị trừ tiền nhưng cây không nhả tiền, hì hục hơn tiếng đồng hồ may cuối cùng cũng được xử lý. Bực, đang lúc gấp nhưng bù lại được cái mấy E tổng đài cũng nhiệt tình có trách nhiệm.

Nhật Ngô

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đang làm ngân hàng mảng chuyển tiền này đây. Thật ra cũng không có gì đâu, báo ngân hàng 1 cái là xong, vài bữa sau khi tra soát xong thì bank back tiền lại thôi mà

Em đang làm ngân hàng mảng chuyển tiền này đây. Thật ra cũng không có gì đâu, báo ngân hàng 1 cái là xong, vài bữa sau khi tra soát xong thì bank back tiền lại thôi mà
Lỗi rút tiền trong cùng hệ thống thôi bác. Lỗi rút tiền khác hệ thống thì phải cần khoảng thời gian nhất định chứ ko thể vài bữa là xong được, đặc biệt là những máy ATM ở khu vực xa. Theo em được biết thì thời gian gần đây thì thời gian đã được rút ngắn nhiều (dưới 1 tháng) nhưng cũng không thể quá nhanh được. :)

hoanvu1990

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đã 1 lần. Bị nuốt tiền và trừ tiền,. Sau đó phải complain lên hệ thống thì mới được thu hồi lại tiền. Nhưng mà nhiêu khê

Đã 1 lần. Bị nuốt tiền và trừ tiền,. Sau đó phải complain lên hệ thống thì mới được thu hồi lại tiền. Nhưng mà nhiêu khê
He he. Những công việc liên quan tới trả tiền thì chưa bao giờ đơn giản bác ah. Trong 1000 lần mà ngân hàng A trả nhầm 1 lần thì bác còn muốn gửi tiền ở ngân hàng A không? Câu trả lời rất khó nhưng chắc chắn là sẽ có gì đó cảm giác bị mất một ít lòng tin đúng không bác. :)

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em muốn khám tổng quát cho cả gia đình nhưng ra bạch mai hay vài bệnh viện khám theo yêu cầu mà đông và lâu quá
Bác nào có địa chỉ nào chuẩn nhanh chỉ cho em với ạ
Tiện thể chụp cộng hưởng từ thì ở đâu tốt nhất hiện đại nhất ạ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday