Rút tiền mà máy ATM không nhả tiền, nhưng vẫn bị trừ tiền - cách xử lý

Các thớt khác của PinkForever

Z.E.R.O

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu bị xong chắc phải lâu nữa về sau mới dám quay lại cái cây ATM đó để rút lại nhỉ, mất công mất việc mất thời gian.
May mà em chưa bị lần nào.

Em hôm nay có rút tiền tại ATM của sacombank bằng thẻ của BIDV. Thực hiện giao dịch đầu tiên thì không sao. Đến giao dịch thứ hai thì e chờ mãi máy lại báo quá thời hạn chờ sau đó nhả thẻ nhưng không trả tiền. Em kiểm tra điện thoại thì thấy vẫn bị trừ. em đã gọi cho sđt ghi trên atm thì được chị ấy hướng dẫn là chờ đến thứ 2 rồi ra ngân hàng báo. Sau đó em có gọi cho bên bidv nữa, bên này hướng dẫn qua quýt hơn Đại khái vẫn chờ t2. Liệu em lấy lại được không mấy chị. Mà không biết có lâu không ah

Em hôm nay có rút tiền tại ATM của sacombank bằng thẻ của BIDV. Thực hiện giao dịch đầu tiên thì không sao. Đến giao dịch thứ hai thì e chờ mãi máy lại báo quá thời hạn chờ sau đó nhả thẻ nhưng không trả tiền. Em kiểm tra điện thoại thì thấy vẫn bị trừ. em đã gọi cho sđt ghi trên atm thì được chị ấy hướng dẫn là chờ đến thứ 2 rồi ra ngân hàng báo. Sau đó em có gọi cho bên bidv nữa, bên này hướng dẫn qua quýt hơn Đại khái vẫn chờ t2. Liệu em lấy lại được không mấy chị. Mà không biết có lâu không ah
Về nguyên tắc giờ hệ thống tự động hết nhưng để cẩn thận nếu rảnh bác ra BIDV làm cái tra soát.

kingtiger

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em bj thường xuyên, và mỗi lần như vậy phải mang cmnd ra và giữ tiền mất ít nhất mấy ngày liền. có đợt hơn tuần

Trường hợp của mình như sau: bác nào thông thái chỉ dùng mình phải làm sao để lấy lại tiền ah? Mình dùng thẻ ngân hàng Đông Á bữa vội quá chạy ra cây ATM của ngân hàng Á Châu rút tiền, mình rút 2 lần tiền không ra mà tài khoản vẫn bị trừ và có trừ cả chi phí rút tiền liên ngân hàng nữa. Mình điện khiếu nại lên Đông Á thì cứ báo trường hợp này để bên em kiểm tra trong vòng 5-7 ngày bên em sẽ thông báo lại, mà đến nay vẫn chắng thấy nói gì :(, thế có bị mất tiền luôn ko mấy bác nhi? lo quá :(

tuyphong1986

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trường hợp của mình như sau: bác nào thông thái chỉ dùng mình phải làm sao để lấy lại tiền ah? Mình dùng thẻ ngân hàng Đông Á bữa vội quá chạy ra cây ATM của ngân hàng Á Châu rút tiền, mình rút 2 lần tiền không ra mà tài khoản vẫn bị trừ và có trừ cả chi phí rút tiền liên ngân hàng nữa. Mình điện khiếu nại lên Đông Á thì cứ báo trường hợp này để bên em kiểm tra trong vòng 5-7 ngày bên em sẽ thông báo lại, mà đến nay vẫn chắng thấy nói gì :(, thế có bị mất tiền luôn ko mấy bác nhi? lo quá :(
Không mất đâu bác ơi, ngày trước em rút thử VCB ở cây viettin bị 2 lần, một lần lên khiếu nại đc trả về sau hơn tuần, 1 lần ít quá kệ cmn thế là mấy hôm sau tự trả lại :D

mr.bin

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác gọi điện liên tục vào,đừng ngồi đó đợi bọn nó gọi bác : tiền chuyển lại rồi đấy.. Trc e làm um lên nó mới xử lý đấy. mất 10 ngày ạ

Mình đã từng gặp trường hợp này rồi, điện thoại báo trừ tiền rồi nhưng máy không nhả tiền, mình có ông bạn nó còn nuốt thẻ luôn, lại lóc cóc mò ra ngân hàng hzzz

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Hay đó, còn ảnh khác không bạn ơi???
Lazada Vietnam Master card on Monday