Rút tiền mà máy ATM không nhả tiền, nhưng vẫn bị trừ tiền - cách xử lý

Các thớt khác của PinkForever

tlongit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ATM thì em chưa gặp nhưng thanh toán qua paypal thì gặp mấy lần. Trừ tiền thẻ mình nhưng lại báo giao dịch lỗi.
Vấn đề này cũng dc giải quyết tương tự như cách của bác chủ. :D

VOVAVIETNAM

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cơ chế giống như gọi điện thoại trả trước :D trừ trước rồi gọi sau. đôi khi trừ rồi mà ek gọi được là bình thường. Gọi lên tổng đài khiếu nại thôi chứ NH nó cũng ko ăn chặn tiền mấy bác đâu

Mọi người ơi giúp mình với. Lúc nãy mình vừa dùng thẻ Vietcombank rút ở cây vietinbank , mình rút tổng cộng 5 triệu

lần đầu rút 2 triệu có biên lai giao dịch, lần thứ 2 rút 2 triệu ko có biên lai, lần thứ 3 rút 1 triệu mình chọn có in biên lai nhưng khi rút xong không có biên lai, mình kiểm tra lại trên tay chỉ có 4tr 500k.

Mình nhớ 2 lần đầu hình như rút xong mình có đếm là đủ còn lần thứ 3 lúc máy nhè tiền mình không để ý là có đủ 1 triệu hay ko nhưng đếm trên tay chỉ có 4 tr500k, mình tưởng lần thứ 3 mình rút nhầm thế là vào rút thêm 500k nữa chọn có in biên lai thì lần này nó lại ra cái biên lai lúc rút 1 triệu. nghĩa là mình rút 5trieu 500k thì mình chỉ lấy dc có 5trieu, xem tin nhắn ở điện thoại vietcombank gửi thì mình bị trừ đúng 5 triệu 500k. Mình nghĩ là lúc rút 1 triệu thì máy nó chỉ nhả ra 500k thôi. Giờ có ai biết làm thế nào ko?

nha_ngheo

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Gọi lên tổng đài vcb thôi bạn, trình bày rồi vài ngày tiền lại về tk, yên chí nhé @vdotrong

Sent from my E2312 using Tapatalk

Last edited:
trường hợp của em lại thế này: sáng nay em ra vietin rút tiền, thẻ ngân hàng vietin, ko thấy tiền nhả ra nhưng trong thẻ lại bị trừ tiền. Trước e cũng bị bên Đông Á với ACB 1 lần rồi nhưng rút ngày NH làm việc nên vào NH hỏi luôn và nhận lại đc tiền luôn, hnay bên vietin này lại nghỉ. Em gọi lên tổng đài hỏi thì họ bảo 2-3 ngày làm việc j đó sẽ nhận lại đc tiền. ok. em nhét thẻ thêm lần nữa để rút tiền thì máy báo số dư ko đủ, vấn tin tk thì thẻ em còn đc 56k, mặc dù trước đó em kiểm tra vẫn còn 8tr, chẳng hiểu thế nào các bác ạ. gọi lên nv tổng đài thì đang chờ tra soát, kiểm tra gì đó. nghe mà nẫu ruột

em rút tiền, tk bị trừ rối mà máy ko ói tiền ra, giờ treo tiền phải đợi bank kiểm tra trong 1 tháng, ức chế thật
Kiểm tra 1 tháng, chẳng may ngta có việc cần đến tiền thì chết à. Bọn ngân hang này nhũng nhiễu quá nhỉ. Chúng nó thích thì có thể kiểm tra lượng tiền trong máy là biết thôi mà. chắc muốn tích đến cuối tháng đàng nào cũng fai nạp them tiền vào máy tiện kiểm tra 1 thể. Chia buồn cũng các bc

Kiểm tra 1 tháng, chẳng may ngta có việc cần đến tiền thì chết à. Bọn ngân hang này nhũng nhiễu quá nhỉ. Chúng nó thích thì có thể kiểm tra lượng tiền trong máy là biết thôi mà. chắc muốn tích đến cuối tháng đàng nào cũng fai nạp them tiền vào máy tiện kiểm tra 1 thể. Chia buồn cũng các bc
em nghĩ nó giam tiền em để xoay chỗ khác rùi bác ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

KIẾN THỨC TỔNG HỢP VỀ DÂY ĐỒNG HỒ
Đồng hồ handmade không còn xa lạ với mọi người. ngoài yếu tổ thẩm mỹ, sự trau chuốt trong từng sản phẩm, sự độc đáo tính chất cá tính được thể hiện rất rõ nét trong từng sản phẩm.
Ngoà ...
Lazada Vietnam Master card on Monday