Rút tiền mà máy ATM không nhả tiền, nhưng vẫn bị trừ tiền - cách xử lý

Các thớt khác của PinkForever

Tuyết Bạch

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình có lần rút tiền ở cây ATM của NH Đông Á, nhưng thẻ của mình lại là Vietcombank. Ko thấy tiền chạy ra, nên là làm luôn 2 lần. Kết quả điện thoại báo 2 tin nhắn trừ tiền, hoang mang vô cùng luôn.
Gọi lên sđt trên cây ATM Đông Á thì nó kêu đt cho bên Vietcom, gọi cho Vietcom xong thì báo là ghi nhận và mấy ngày sau mới nhận lại được tiền. Hên ghê luôn.

các bác gọi điện cho ngân hàng của thẻ, bảo tra soát lại giao dịch đó là được, không cần ra ngân hàng

Mình sử dụng thẻ maritime bank rút tiền ở cây ATM của techcombank, phải chờ mấy vài phút để máy thực hiện giao dịch, màn hình hiện là đang giao dịch, đợi hồi lâu thì máy báo giao dịch quá hạn bạn có muốn tiếp tục giao dịch ko? mình ấn ko và máy đẩy thẻ ra. Nhưng khi mình sang máy khác ktra thì thấy đã bị trừ tiền từ giao dịch trước. Mọi người cho em hỏi , trong trường hợp này em có thể nhận lại tiền ko? có phải lỗi do máy ko và có khi nào khi mình rời đi thì tiền ra không?

IFHH

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình sử dụng thẻ maritime bank rút tiền ở cây ATM của techcombank, phải chờ mấy vài phút để máy thực hiện giao dịch, màn hình hiện là đang giao dịch, đợi hồi lâu thì máy báo giao dịch quá hạn bạn có muốn tiếp tục giao dịch ko? mình ấn ko và máy đẩy thẻ ra. Nhưng khi mình sang máy khác ktra thì thấy đã bị trừ tiền từ giao dịch trước. Mọi người cho em hỏi , trong trường hợp này em có thể nhận lại tiền ko? có phải lỗi do máy ko và có khi nào khi mình rời đi thì tiền ra không?
Bác ra ngân hàng Maritime Bank nó có hướng dẫn làm tờ khai đó, mất khoảng 3-4 hôm thì lấy lại đc tiền :D

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Hi các bác!
Cực chẳng đã mình đưa lên đây cho ae thấy tránh xa! Mình có hỏi mua laptop panasonic cf-sx 2 do Nick chinsusun rao bán:
https://www.handheld.com.vn/threads/ban-laptop-panasonic-cf-sx2-likenew-zin-chuan-hiem.513194/
Đã ck nhưng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday