S-video

Các thớt khác của blue2

htl47

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Ko có loại nào dài đến 5m đâu, vì dài hơn thì tín hiệu sẽ yếu.
Loại xịn 3m của Sony giá cũng trên 100USD rùi bạn ạ.
hàng tàu chất lượng cao loại 3m thì giá chỉ tầm 30-50k vnd :D

Nguyễn MOF

GẮN KẾT
Bây giờ có loại chuyển từ S-Video ra AV cable luôn rồi, sau đó nối bằng AV cable rẻ hều và có thể nối dài tuỳ ý. Chất lượng hình có vẻ khá lắm.

Mình dùng máy dell có cái này là phụ kiện đi kèm.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nguyễn MOF said:
Bây giờ có loại chuyển từ S-Video ra AV cable luôn rồi, sau đó nối bằng AV cable rẻ hều và có thể nối dài tuỳ ý. Chất lượng hình có vẻ khá lắm.

Mình dùng máy dell có cái này là phụ kiện đi kèm.

Đúng rồi đó vì giao diện S-Video in trên TV có kích thước to hơn giao diện S-Video Out trên Laptop, mình có mấy cái Cable S-Video chỉ dùng để nối được từ TV tới đầu VCD, DVD, Camcoder và một số thiết bị nghe nhìn khác thôi.
Còn với Cable chuyển từ S-Video ra AV, khi mua Card đồ họa cho Desktop (Loại có giao diện S-Video out) cũng được phát Cable này, để nối dài khoảng cách bạn dùng Cable composite (Giắc bông sen) với giá khoảng 50K cho 30m....:)

Chú ý là chất lượng hình ảnh xuất ra TV rất xấu, chỉ với các TV có độ phân giải cao hoặc loại có chứng năng như màn hình máy tính thì hình ảnh mới đẹp được (Thông thường loại này đã có giao diện RGB VGA để kết nối với máy tính rồi, theo mình giải pháp tốt nhất là mua một bộ chuyển đổi tín hiệu từ PC ra TV không dây, bao gồm một cặp mẹ con có thể dùng với mọi PC không chỉ Laptop sẽ chuyên nghiệp và gọn nhẹ hơn.

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bạn chỉ rõ giúp là mua giắc đổi svideo->av hay "bộ chuyển đổi tín hiệu từ PC ra TV không dây..."ở đâu.Mình cũng muốn mua nhưng không biết đâu bán cả

Bài viết cần bạn xem thêm

áp dụng được cho nhiều mục đích cho tương lai, hy vọng thế mới ảo sẽ được triển khai,