Sạc của SZ series có dùng lẫn cho nhau được ko?

Các thớt khác của lexus_ldn
7 Tháng mười một 2007 lúc 10:39
Em đang dùng con SZ430N/B, hôm nọ nhìn thấy bạn em có con SZ 691N/X có cái sạc pin bé tí, mỏng dính mà thèm quá. Chả bù cho cái sạc của em vừa to vừa nặng, ko xứng đôi với cái máy tí nào. Các bác cho em hỏi ko biết cái sạc của SZ 6 series có dùng được cho máy SZ 4 series ko nhỉ?

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 10:46
Tất cả các adapter của Vaio nếu cùng điện áp, dòng và chấu cắm đều có thể dùng lẫn cho nhau không có vấn đề gì. Thường adapter của Vaio có hai loại chính : 19,5v và 16v , dòng thì có từ 3,7A đến 7,7A . Cùng của SZ thì dùng chung vô tư.

11 Tháng mười một 2007 lúc 20:54
Vậy hả bác, cảm ơn bác TaLuan nhé, em phải ra kiếm một con để giảm cân cho cái cặp của em cái.
Vừa thắng đấu giá em này VGP-AC19V21, dùng cho sony Vaio SZ/C/FE/BX/N. Mỏng nhẹ thời trang lắm bác. Link tham khảo đây http://www.sonystyle.c om/webapp/wc...goryI d=27847. Bác làm một em về dùng :D .

15 Tháng mười một 2007 lúc 21:32
Lưu ý: Adapter SZ6xx có chỉ số input, output hơi khác so với các dòng 1xx--> SZ4xx.
Em thấy trên Sony Style và 1 số site linh kiện ở nước ngoài thấy đưa ra các lựa chọn: 1 số adapter, battery cho một số dòng SZ khác nhau. Nếu vậy, em nghĩ sẽ có cái gì đó khác nhau, sử dụng lẫn lộn sẽ không tốt.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday