sạc o2 mini sáng màn hình

25 Tháng tám 2007 lúc 11:49
Con O2 mini của em mua ở trên mạng ko biết kàm sao mà khi sạc phải mở nguồn đèn màn hình sáng thì pin mới vô.Còn nhấn vào nút nguồn tắc MH thì sạc ko được vậy có phải bị lỗi ROM hay hư phần cứng vậy các Bác.
Xin được các Bác chỉ giáo. CẢm ơn các Bác nhiều!!!!

25 Tháng tám 2007 lúc 11:56
Con O2 mini của em mua ở trên mạng ko biết kàm sao mà khi sạc phải mở nguồn đèn màn hình sáng thì pin mới vô.Còn nhấn vào nút nguồn tắc MH thì sạc ko được vậy có phải bị lỗi ROM hay hư phần cứng vậy các Bác.
bạn thử hart reset xem, xạc còn lỗi vậy ko ? nếu vẫn lỗi thế thì có vẻ cái xạc hoặc máy bạn có vấn đè rồi. mang đến nơi uy tín họ kiểm tra va tư vấn giúp bạn

25 Tháng tám 2007 lúc 12:04
em cũng đã hart reset rùi mà hok được đóa Bác. Bác nào còn chiêu nào nữa hok.nếu hết chiêu gòi thì đành đưa em nó ra trung tâm thui.hic..hic..hic

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tám 2007 lúc 16:03
Chào bạn!

Bạn cứ cắm xạc đi, tắt màn hình, sai một đêm khởi động lại máy sẽ thấy kết quả xạc được Pin, bản ROM của bạn đã được nâng cấp, em đoán phiên bản cũ của bạn là 1.03

26 Tháng tám 2007 lúc 10:45
Chào bạn!

Bạn cứ cắm xạc đi, tắt màn hình, sai một đêm khởi động lại máy sẽ thấy kết quả xạc được Pin, bản ROM của bạn đã được nâng cấp, em đoán phiên bản cũ của bạn là 1.03
Bạn ui!!!
Mình cũng đã sạc roaì mà cũng như vậy bạn hà!!!!

26 Tháng tám 2007 lúc 14:46
trong lúc chờ khắc phục triệt để bác có thể xài tạm theo cách này để có thể sạc đc : đó là tắt chế độ tự tắt màn hình khi sạc đi (start/setting/system/power/ bỏ đánh dấu vào hộp kiểm thứ 2) rùi cài 1 phần mêm tắt màn hình và gán cho 1 nút nào đấy ......... =>bùm, khi nào sạc bác cứ tắt màn hình = nút đó là đc roài:D

26 Tháng tám 2007 lúc 15:25
Bạn ui!!!
Mình cũng đã sạc roaì mà cũng như vậy bạn hà!!!!
có lẽ máy bạn có thể đang chập một hệ thông nào đó , dẫn đến khi cắm nguồn xạc sẽ như vậy , bác nên mang đến nơi uy tín họ kiểm tra, ko nên để vậy bác xạc sẽ ảnh hưởng đến máy của bác đấy . chúc thành công

27 Tháng tám 2007 lúc 12:21
có lẽ máy bạn có thể đang chập một hệ thông nào đó , dẫn đến khi cắm nguồn xạc sẽ như vậy , bác nên mang đến nơi uy tín họ kiểm tra, ko nên để vậy bác xạc sẽ ảnh hưởng đến máy của bác đấy . chúc thành công
bác nào ở Xì Phố chỉ em sữa máy co uy tin đi để em đem nó vào bệnh viện thui. hết cách roài

27 Tháng tám 2007 lúc 16:43
Theo mình nghĩ là PPC của bạn không sao đâu, bạn xem lại cái xạc xem đúng là dùng cho O2 không? Trước mình cũng bị cắm nhầm xạc Moto... hiện tượng bị đúng như bạn: màn hình sáng lên thì đèn xạc mới sáng, khi màn hình về chế độ chờ là mất đèn xạc luôn!? Có đúng vậy không? Dùng sang xạc chuẩn cho O2 hoặc xạc qua USB thì lại ngon lành. Chúc PCC của bạn ngon lành....

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday