Sạc pin cho Touch??

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 12:16
Mình mới mua máy touch, 3 lần sạc đầu tiên mình đều để cạn pin và sạc đủ 8 tiếng, sang các lần sạc tiếp theo thì mình sạc khi pin còn 20%, nhưng khi pin báo 100% thì đèn sạc màu đỏ không tắt? Như vậy là mình có sạc đúng cách ko, và máy mình có bị lỗi gì ko?

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng hai 2008 lúc 12:31
Mình mới mua máy touch, 3 lần sạc đầu tiên mình đều để cạn pin và sạc đủ 8 tiếng, sang các lần sạc tiếp theo thì mình sạc khi pin còn 20%, nhưng khi pin báo 100% thì đèn sạc màu đỏ không tắt? Như vậy là mình có sạc đúng cách ko, và máy mình có bị lỗi gì ko?
Vấn đề là 3 lần đầu tiên khi bác sạc đầy thì đèn có chuyển màu xanh không? Việc sạc và xả như vậy là đúng, nhưng sao lại lên tới 8 tiếng lận?
Thường thì ngay khi đủ 100per thì đèn đỏ chuyển xanh, nếu bị vậy có thể do driver của đèn có vấn đề!

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 15:48
Vấn đề là 3 lần đầu tiên khi bác sạc đầy thì đèn có chuyển màu xanh không? Việc sạc và xả như vậy là đúng, nhưng sao lại lên tới 8 tiếng lận?
Thường thì ngay khi đủ 100per thì đèn đỏ chuyển xanh, nếu bị vậy có thể do driver của đèn có vấn đề!
3 lần đầu hình như là có, còn sạc 8 tiếng vì người ta nói lần đầu sạc từ 8-10 tiếng mà, mình cũng chỉ tham khảo thôi, mỗi lần sau mình thấy đủ 100% là thao liền.

4 Tháng ba 2008 lúc 16:54
Đúng là khi máy mới mua về nên sạc 8 tiếng 3 lần mới đúng cách cũng như để pin hoạt động hiệu quả hơn . Nhưng đèn báo 100% vẫn ko xanh có thể là do 1 lỗi nào đó của máy . Bạn có thể vào chế độ standby và chờ 1 tý xem lên đèn xanh o nhé
Thân .

eck

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng ba 2008 lúc 04:20
Em sạch đèn báo xanh bình thường...Ko thấy có hiện tượng đấy ...
Touch lúc đầu thì thấy nhanh hêt thế (100-->50%) đến khi 50% xuống 0% thì lại thấy lâu bất ngờ....:D

newhire

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng tư 2008 lúc 18:31
Em sạch đèn báo xanh bình thường...Ko thấy có hiện tượng đấy ...
Touch lúc đầu thì thấy nhanh hêt thế (100-->50%) đến khi 50% xuống 0% thì lại thấy lâu bất ngờ....:D
Bác nói đúng, mình mới xài cũng thấy vậy.

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tư 2008 lúc 20:55
Bạn thử kiểm tra có phải xạc zin không, hoặc mượn một xạc khác xạc thử xem.

Thường khi chỉ thị pin báo 100% thì cũng phải một lúc sau đèn xạc mới chuyển màu xanh.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday