Sạc pin đầy nhưng máy báo còn 5%

Các thớt khác của bktrnhan
18 Tháng mười một 2007 lúc 21:27
Thằng bạn em dùng máy ACER sạc pin khi tắt máy. Khi đèn trên máy chuyển sang chế độ đầy pin thì pin đã đầy. Nhưng khi bật máy lên thì cục pin trên thanh taskbar có hình gạch chéo, báo chỉ còn 5 % nhưng thời gian dùng lại lên đến 1:30 giờ. Xin chỉ giúp em cách khắc phục.

22 Tháng mười một 2007 lúc 11:32
Trong lúc sạc pin, em dùng chương trình everest thì nó báo thế này:

Sao mục Design Capacity và Fully Charge Capacity của em khác nhau? Design Capacity thì hiển thị đúng dung lượng của nhà SX là 4400mAh nhưng Fully Charge Capacity lại cao như vậy?
Em sạc khoảng 2h mới đầy pin (đèn trên máy chuyển sang chế độ đầy) nhưng dùng chỉ hơn 30' ---> có lẽ pin bị chai.

22 Tháng mười một 2007 lúc 14:28
Chắc cái mạch pin của bạn bị hư rồi. Không thể báo chính xác dung lượng pin. Khi bạn xạc gần đầy thì nó báo 44400/706393 là khoảng 6% là đúng rồi.
Current Capacty là dung lượng hiện tại của cell pin bạn. Bạn có thể kiểm tra bằng cách sạc đầy rồi rút ra. Sau 1 phút thì Current Capacty sẽ báo khả năng còn lại của cell. Nếu còn khoảng 11kmV như vậy thì chạy đươc khoảng 30'. Muốn kiểm tra chính xác hơn thì dùng BateryMon nó sẽ có biểu đồ sử dụng pin xem các cell pin có đều không?
Nhưng mình nghĩ là nên thay pin mới.

22 Tháng mười một 2007 lúc 14:33
có 2 cách kiểm tra pin , một là dùng phần mềm, 2 là bạn dùng một bộ máy đo điện đa năng , có 2 cái đầu kẹp ấy, bạn kẹp vào cục pin đo xem điện thế thực sự là bao nhiêu , nếu không có dụng cụ thì đem ra hàng vậy

Bài viết cần bạn xem thêm

A

- ATM (Đơn vị đo lường áp lực): Thường được dùng để chỉ độ sâu mà một chiếc đồng hồ có thể chịu được và không bị vô nước. (1ATM = 1BAR = 10m = 33.3ft).

- Altimeter: Chức năng đo độ cao bằng cách đo những thay đổi trong áp suấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday