Sạc sonyT9 bị hư nhờ giúp đỡ

Các thớt khác của nhnphu

nhnphu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng hai 2008 lúc 14:03
Mình có 1 máy sony T9 lâu ngày không sài hết pin mang sạc ra sac nhưng sac không vô điện ( đã đo điện ap vào bình thường nhưng điện ra sạc cho pin không có (dc 4.4v), bạn nào rành tư vấn mình chó sửa sạc này.
Giữa sữa sạc và mua mới cái nào tốt hơn( mang tính chất tiết kiệm vi mình ít sài lăm) các bạn tư vấn mình.
Cái sạc này giá mối thi trường bán là nhiêu nhỉ? ai bít chi hộ mình luôn
Model sac.BC-TR1

Pro-k

Học sinh lớp 12
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 17:28
nếu anh còn siêng chạy tới lui thì ra Nhật Tảo. ngay ngã tư Bà Hạt và Nguyễn Kim, sẽ có người sửa cục sạc hộ anh, giá 20-50k sửa 30p lấy liền

nhnphu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2008 lúc 02:07
nếu anh còn siêng chạy tới lui thì ra Nhật Tảo. ngay ngã tư Bà Hạt và Nguyễn Kim, sẽ có người sửa cục sạc hộ anh, giá 20-50k sửa 30p lấy liền
^^ nha mình gần chợ nhật tảo mà, nhưng chủ yếu không biết là sưa xong sac có ảnh hưởng đến pin không mới quan trọng.
Vì qua sạc mới của sony bán đến 800k nên trưco7c khi lựa chọn mới phải nhờ các bạn co kinh nghiệm chỉ giúp.

Pro-k

Học sinh lớp 12
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 02:24
^^ nha mình gần chợ nhật tảo mà, nhưng chủ yếu không biết là sưa xong sac có ảnh hưởng đến pin không mới quan trọng.
Vì qua sạc mới của sony bán đến 800k nên trưco7c khi lựa chọn mới phải nhờ các bạn co kinh nghiệm chỉ giúp.
ko ảnh hường gì hết bác ạ, sạc bị hỏng có thế là do khi rút phích căm hoặc khi cắm vào nó chập đứt cầu chì thay cầu chì thui.

em sửa mấy lần rùi sạc nikon D40 sạc canon ixus 70, ra ngồi 30' là xong nghe, có điều bung ra xong gắn vào cái sạc nhìn hơi bị xấu

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 09:53
thông thường cháy cuộn biến thế, đứt ở cuộn ra do cường độ dòng ra lớn hơn. Lúc này phải thay cả cuộn biến thế hoặc quấn lại. Bác có thể mở xạc ra dùng đồng hồ điện kiểm tra. Còn không có đồng hồ thì nhờ mấy bác sửa TV kiểm tra hộ rồi nhờ họ thay.

nhnphu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2008 lúc 10:34
thông thường cháy cuộn biến thế, đứt ở cuộn ra do cường độ dòng ra lớn hơn. Lúc này phải thay cả cuộn biến thế hoặc quấn lại. Bác có thể mở xạc ra dùng đồng hồ điện kiểm tra. Còn không có đồng hồ thì nhờ mấy bác sửa TV kiểm tra hộ rồi nhờ họ thay.
Thx ban nhiều ,mình đã kiểm tra điện vào thi có nhưng điện ra (4v4) không có, đo đện trở cuộn biến thế bình thường ^^, mang ra tiệm nó nói bị chết tụ lọc, thay vào là xong( tiền công khoang vài chục) hôm nay mới lấy ^^, nhưng chủ yếu là không biến có anh hưởng pin không đó mới là vấn đề.
Chứ sửa xong về thì lai phải mua pin mới nữa thì khổ

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 10:37
Thx ban nhiều ,mình đã kiểm tra điện vào thi có nhưng điện ra (4v4) không có, đo đện trở cuộn biến thế bình thường ^^, mang ra tiệm nó nói bị chết tụ lọc, thay vào là xong( tiền công khoang vài chục) hôm nay mới lấy ^^, nhưng chủ yếu là không biến có anh hưởng pin không đó mới là vấn đề.
Chứ sửa xong về thì lai phải mua pin mới nữa thì khổ
Không lo đâu anh à. Khi thay tụ thì người thay cũng đã tính toán sao cho 2 cái tụ phải gần giống nhau. Anh có thể kiểm tra lại bằng cách đo hiệu điện thế ra.
Thực ra cái tụ này chỉ làm cho dòng điện một chiều ổn định hơn

nhnphu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2008 lúc 11:11
Không lo đâu anh à. Khi thay tụ thì người thay cũng đã tính toán sao cho 2 cái tụ phải gần giống nhau. Anh có thể kiểm tra lại bằng cách đo hiệu điện thế ra.
Thực ra cái tụ này chỉ làm cho dòng điện một chiều ổn định hơn
Thx bạn rất nhiều, thế thì mình yến tâm đi lấy về sài, mà không phải phân vân nữa.
Ah sẵn đây mình củng đã tìm được chỗ bán pin và sac. cho các dòng máy này :
Pin 12 usd, sac 12 usd
Dc 105 A nguyen thai bình quận 1
Bạn nào cần cứ đến mua, giá đó phải chan không đắt như trong Sonny (800k cho pin va 800k cho sac.)Nhìn trong hình cũng y chang chẳng khác gì đồ trong Sony bán còn chất lượng thế nào thì chưa mua sài nên chưa biết

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday