Sách của Alvin Toffler

Các thớt khác của merci

merci

WHY NOT?
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không biết có bác nào quan tâm đến 3 cuốn sách: Future Shock; The Third Wave; and Powershiftcủa Alvin Toffler không? Mình có ở dạng *.pdf.

merci_vn@yahoo.com

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác có thể giới thiệu sơ sơ 3 cuốn trên được không ạ? Không biết nội dung mà cứ kêu bác gửi thì phiền bác lắm.

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh có bản tiếng Việt hay tiếng Anh? Hồi xưa học ĐH mấy ông thầy thường giới thiệu các tác phẩm của Toffler, ngoài ra còn có Rises and falls of powers (Paul Kennedy), đọc cũng được lắm.

merci

WHY NOT?
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình chỉ có bản tiếng Anh thôi.

thangnh

GÂY DỰNG
Hồi xưa (cách đây chắc phải trên 15 năm rồi) đọc nó lúc còn là tài liệu tham khảo nội bộ của các bác Uỷ viên TW mà chưa lưu hành công khai như bây giờ. Lúc đó TG có quá nhiều thay đổi lớn, phe CS đang lung lay, các bác nhà ta đọc thấy cái gọi là Xã hội hậu công nghiệp, không đếm xỉa gì đến cái gọi là XHCS sẽ thay thế XHTB cả chắc cũng có nhiều đêm vắt tay lên trán suy nghĩ lắm nhỉ. Bây giờ đọc lại bản gốc tiếng Anh cũng hay, nghiệm lại xem có chính xác không.

Bác Merci gửi cho tớ cả 3 quyển đó nhé. Cảm ơn nhiều.
e-mail: thangnh@bluebottle.com

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh nói thế nào ấy chứ? Cách đây 12 năm sách của Toffler đã là cuốn sách khá quen thuộc với sinh viên ngoại giao rồi.

thangnh

GÂY DỰNG
Thì thế tớ mới nói trên 15 năm, tớ nhớ lúc đọc mấy cuốn sách đó dưới dạng bản in roneo (còn qua photo mấy lượt, chữ mờ tịt).

bienle

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tớ có email xin rồi mà chưa thấy merci gửi nhỉ?

merci

WHY NOT?
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đã sent cho các bác rồi.

Best,

Merci_vn

ldam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tubby said:
Bác có thể giới thiệu sơ sơ 3 cuốn trên được không ạ? Không biết nội dung mà cứ kêu bác gửi thì phiền bác lắm.

If you have Vietnamese copies are very well ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.