safe more!!!?

machai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2008 lúc 10:11
con o2i của mình bị tình trạng liên tục là safe mode ( co lẽ do chay nhiều Program 1 luc) chỉ cần nhấn vào icon TOday là treo máy. --> reset-->safe mode--> up xbackup... chán
các bác có cách nào chỉ dùm em cả đề phòng lẫn chữa bệnh( up rom mất hết data) và mất công.
bác có biết topic nào nói về cách cài chương trình cụ thể và cách up rom ko cho em cái link với. và cả link up 2006 cho o2 xda IIi
ah thêm vấn đề nữa, theo các bạn thì speed bluetooch bao nhieu là Trung bình và chấp nhạn dc.
em nhận 1 file 3,5m = 7 phút ( 2 máy để sát nhau) có cách nào cải thiện ko soft or vật lý
cám on các bác.
hép pi niu dia

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 10:38
bác thử HR lại máy xem thế nào,hình như với O2i là power_soft reset
còn về rom cho dòng này thì em thấy hơi khó,vì rom của nó chỉ dừng lại ở wm2003se thooi,bản cook cũng không nhiều
về bluetooth thì tốc độ đó là hơi chậm rồi :D

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2008 lúc 10:53
con o2i của mình bị tình trạng liên tục là safe mode ( co lẽ do chay nhiều Program 1 luc) chỉ cần nhấn vào icon TOday là treo máy. --> reset-->safe mode--> up xbackup... chán
các bác có cách nào chỉ dùm em cả đề phòng lẫn chữa bệnh( up rom mất hết data) và mất công.
bác có biết topic nào nói về cách cài chương trình cụ thể và cách up rom ko cho em cái link với. và cả link up 2006 cho o2 xda IIi
ah thêm vấn đề nữa, theo các bạn thì speed bluetooch bao nhieu là Trung bình và chấp nhạn dc.
em nhận 1 file 3,5m = 7 phút ( 2 máy để sát nhau) có cách nào cải thiện ko soft or vật lý
cám on các bác.
hép pi niu dia
Đây là bệnh cố hữu của WM 2003! Trước đây em dùng mỗi lần tháo pin ra lại phải chạy lại extend ROM từ đầu rồi cại lại toàn bộ các phần mềm, chưa kể mất toàn bộ dữ liệu!
Giải pháp là:
1. Để tránh tình trạng khởi động lại liên tục thì nên tránh để treo máy, hãy chạy ít chương trình thôi! Nên để SPB button ở chế độ " stop programe by tapping X", như vậy khi nhấn vào X chương trình đang chạy sẽ thoát ngay. Còn nếu để " stop...by tapping and hold X'', thì khi bạn chọt vào X rồi, chương trình chỉ thu nhỏ chứ chưa tắt hẳn! Điều này dễ dẫn đến quá nhiều CT tưởng đã stop mà vẫn đang chạy--> treo máy.
2. Nếu buộc phải cài lại thì nên back up toàn bộ dữ liệu và cài đặt hệ thống rồi lưu lại, sau khi máy kđộn xong, chạy backup để trở lại như cũ!
3. Tốt nhất là up ROM (mà ko biết O2i) có up lên WM6 ko nhỉ). Hãy lên trang "xda forum" có nói nhiều về các dòng máy và bản rom.
Bạn nên đặt rõ tiêu đề bài viết để dễ gây sự chú ý cho nhiều người, như vậy sẽ thuận tiện hơn!

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday