Sàn gỗ công nghiệp - có nên dùng không?

Các thớt khác của hoanghaonline

Born2loveU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@born to love
Bác có phải là bác Tuấn Anh không ạ:D Em có nhận lời với bác ý nhưng giờ vẫn chưa làm, nếu đúng là bác thì bác xác nhận nhé, em khất bác nốt từ giờ đến trước tết âm là sẽ có bản vẽ biếu bác:p
Anh Hiệp đây. Lại nhầm tên. Biết chú bận nên không dám gọi. Lúc nào rảnh hú anh phát nhé. Gặp để bàn thêm.

@to thaonguyenvn: anh làm cửa.

Các bác ạ, chả là em đang làm nhà định lát 4 phòng ngủ gỗ công nghiệp cho nó ấm cúng. Tuy nhiên em cũng hơi e ngại do khí hậu ở VN không phù hợp dùng được một thời gian ngắn nó lại cong vênh, mối mọt, sinh mùi.. thì gay. Bác nào dùng rồi thì cho em ít kinh nghiệm với.

Vừa rồi em đi dạo một vòng thì thấy hàng của hãng kronotex (Đức) nhập khẩu từ đâu không rõ (showroom thì nói là nhập từ Đức) giá khoảng 190k/m2 hoặc của Picenza trông cũng khá ổn. Ngoài ra thì cũng có một vài hãng khác như là unifloor, gecus (Kim mã) giá và chất lượng nói chung cũng same same nhau cho nên cũng đang băn khoăn quá. Bảo hành thì chỗ nào cũng từ 10 năm trở lên, em tính mình dùng hết thời gian bảo hành và thêm đựoc vài năm thì cũng ổn.

Các bác tư vấn em với nhé, có nên dùng không và nếu có thì dùng của hãng nào cho nó tốt và giá thành nó hợp lý.
Chào bạn, theo như nội dung bạn trình bày bên trên thì để tránh tình trạng sàn gỗ cong vênh, mối mọt hay các vấn đề xấu từ sàn gỗ công nghiệp thì hiện nay bạn có thể tham khảo mẫu sàn gỗ thương hiệu Tecwood bạn nhé. Loại sàn gỗ này không phải từ Đức mà được sản xuất với công nghệ Nhật Bản đạt tiêu chuẩn quốc tế và cũng có thời gian bảo hành trên 10 năm. Tuy nhiên, giá thành cũng ở mức tương đối chứ không quá rẻ bởi chất lượng của loại sàn gỗ Tecwood này rất tốt. Chúng dao động từ 1 triệu đồng/ mét vuông. Nhưng nếu bạn muốn sử dụng lâu dài thì nên nghỉ đến việc đầu tư một loại sàn gỗ chất lượng cao như vậy bạn nhé. Bạn có thể truy cập vào địa chỉ website: http://tecwood.com.vn để tham khảo thêm các sản phẩm sàn gỗ công nghiệp ngoài trời tại đây nhé. Chúc bạn sớm tìm được loại sàn gỗ phù hợp nhất.

Bên mình là đại lý sàn gỗ gần chục năm rồi, nếu giá 190k mình khẳng định với bạn là hàng đểu đó. Bạn nên chọn nhà cung cấp sàn gỗ công nghiệp uy tín chút, chứ lót 1 lần mất công chuyển đồ đạc, có vấn đề lại kéo ra lát lại thì phiền lắm đó.

Chúng tôi là đơn vị chuyên sửa chữa sàn gỗ các loại sàn gỗ bị cong vênh do thời tiết hoặc bị phồng do bị nước hoặc do thợ lắp sàn gỗ không cần trọng dẫn tới công việc hỏng hóc. với nhiều năm trong nghề lắp đặt sửa chữa chúng tôi được trải nghiệm qua số lượng lớn các công trình nên chắc chắn sẽ làm quý khách hài lòng với phần dịch vụ sửa chữa chúng tôi.

Lazada Vietnam Master card on Monday