sáng dậy phải reset lại máy

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 10:36
Thế thì quả là hiện tượng lạ đấy. Thông thường máy đã bị làm sao thì làm gì có thời gian thời điểm nhất định nhỉ. Chắc phải có nguyên nhan gì cụ thể mới có hiện tượng này chứ nhỉ :confused:
Thông thường thì các hiện tượng treo máy hay tự nhiên reset máy hay do các phân mềm không tương thích nhau.

6 Tháng chín 2007 lúc 18:34
máy của tớ sáng nao dậy cũng phải reset lại vì bị treo máy.ai ó thể giúp được ko.đã hard reset rồi nhưng ko được
Máy của mình trước cũng bị như vậy. Nguyên nhân do bạn cài quá nhiều phần mềm trong đó có một số phà mềm có chức năng tương tự nhau chẳng hạn cùng chạy một lúc nên sẽ gây ra hiện tượng trên hoặc cài một số phần mềm bị lỗi. Bạn hardreset lại toàn bộ máy, rồi chỉ cài những soft nào thật cần thiết mà thôi. Chắc chắn sẽ khỏi bệnh! Chúc bác sớm chữa khỏi bệnh cho em nó!

px150e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 22:52
Để chắc chắn thì bạn cài từng phần mềm một,sẽ biết cái nào gây xung đột.Nếu máy của bạn hay bị reset vào buổi sáng thì bạn thử check xem có phải phần mềm nào đó có chức năng hẹn giờ,báo thức gây xung đột ko.

26 Tháng chín 2007 lúc 08:35
sau khi hardreset thì máy về tình trạng ban đầu, trước khi cài lại phần mềm bằng hostsyn thì nên xoá phần dữ liệu đã Backup trên PC đi

26 Tháng chín 2007 lúc 12:29
TReo 650CDMA của mình lại bị 1 lỗi là thỉnh thoảng khi kết thúc 1 cuộc gọi (đầu kia cúp máy) thì máy bị reset. như thế thì cũng không ảnh hưởng mấy, nhưng tai hại ở chỗ là sau khi reset xong thì ringer volume tự chuyển về 0 làm cho mình không biết cuộc gọi sau đến luôn, trong khi chủ động reset thì không bị như vậy. Có bác nào biết cách xử lý không?

9 Tháng mười 2007 lúc 23:21
TReo 650CDMA của mình lại bị 1 lỗi là thỉnh thoảng khi kết thúc 1 cuộc gọi (đầu kia cúp máy) thì máy bị reset. như thế thì cũng không ảnh hưởng mấy, nhưng tai hại ở chỗ là sau khi reset xong thì ringer volume tự chuyển về 0 làm cho mình không biết cuộc gọi sau đến luôn, trong khi chủ động reset thì không bị như vậy. Có bác nào biết cách xử lý không?
Theo kinh nghiệm, bác cứ hardreset lại máy rồi cài từng soft một xem máy bị ảnh hưởng bởi soft nào! Từ đó phát hiện ra soft gây hiện tượng đó mà laọi bỏ đi! Mình nghĩ có lẽ bác cài nhiều sồt có chức năng gần giống nhâu nên gây ra hiện tượng trên!

11 Tháng mười 2007 lúc 03:54
cái này em nghĩ do rom vì máy em hầu như cài soft nào cũng bị đụng

mycamel

www.Onesto-Eyewear.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười 2007 lúc 07:44
máy của tớ sáng nao dậy cũng phải reset lại vì bị treo máy.ai ó thể giúp được ko.đã hard reset rồi nhưng ko được
em đã từng gặp trường hợp này. Lí do là board sóng có lỗi. Dùng lien tục ko sao. Để mây tiếng thì treo hoặc bật ko lên. Reset xong lại dùng ngon, rùi lại tiếp tục tái diễn:(

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các bác, tình hình là định lên Iphone 2 sim cho bớt máy trên người, phân vân em XR quá, review thì mỗi chỗ 1 kiểu, không biết thế nào. Nay cuối tuần trong lúc thưởng thức cà phê vợ pha, mạn phép đăng bài hỏi các bác đã dùng thực tế, có hơn 8 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday