sao cho winXP nhận đủ 4 nhân của CPU???

lamquang.ct

NHẬP HỘI
Chào các bạn, mình là mem mới & cũng là 1 chú "gà" nên có một vấn đề nhờ mấy bạn giúp đỡ
-Chuyện là mình có cấu hình PC với CPU AMD athlon 620 (2,6Ghz x 4), khi mình cài win7 thì kiểm tra hệ thống nhận đủ 4 core của CPU, nhưng khi cài winXP (kể cả sp2 & sp3) thì hệ thống chỉ nhận 1 core thôi.
Mấy bạn làm ơn giúp mình để chạy XP mà nhận đủ 4 core với. Thanks nhiều lắm!!!

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
+ bạn lên amd.com
tải cái driver cho cpu về
+ tải thêm cái AMD power nữa

và khởi động lại máy
xem thành quả.

@ trang amd cho tải khá trực quan, lên đó và biết tải liền à, nó list ra 1 đống

donghodoi

GÂY DỰNG
bạn đang xài XP service pack mấy? đã cài đủ driver chưa?
Bạn nên xài service pack3 nó cập nhật khá đủ đó

lamquang.ct

NHẬP HỘI
+ bạn lên amd.com
tải cái driver cho cpu về
+ tải thêm cái AMD power nữa

và khởi động lại máy
xem thành quả.

@ trang amd cho tải khá trực quan, lên đó và biết tải liền à, nó list ra 1 đống
----------------------------
Mình có down rồi mà không biết down nên không down được, nếu được bạn vui lòng down & up lên đây giúp mình có được được không. Cấu hình của mình như sau:
1/ Asrock 785gm-le128
2/ AMD 620
3/ Ram 2G
4/ HDD SG 500G
Còn thiếu thông tin gì bạn cho mình hay mình báo thêm nha bạn
bạn đang xài XP service pack mấy? đã cài đủ driver chưa?
Bạn nên xài service pack3 nó cập nhật khá đủ đó
Mình dùng winxp sp3 bạn ơi!!!
Bạn thử dùng Windows 2003 R2 xem, nó hỗ trợ máy chủ nên chip và RAM nhận đủ luôn, máy mình có 6Gb RAM nó cũng nhận
Mình chỉ muốn dùng thêm winxp chạy cho nhẹ thôi bạn, CPU 4 nhân + Ram 2G chạy Win7 thấy ko mượt bằng CPU 2 nhân Ram 1G chạy Xp

concao

GÂY DỰNG
----------------------------
Mình chỉ muốn dùng thêm winxp chạy cho nhẹ thôi bạn, CPU 4 nhân + Ram 2G chạy Win7 thấy ko mượt bằng CPU 2 nhân Ram 1G chạy Xp
Thực ra Win2003 chạy rất mượt có khi còn ngon hơn cả XP nữa vì các hiệu ứng nó giản lược đi tối đa, bạn cứ thử mà xem mình toàn dùng cái này

lamquang.ct

NHẬP HỘI
Thanks bạn, vậy win 2003 có tương thích hết các app & game như các win khác không. Win7 chạy nặng quá, Ram 2G mà nó chiếm hơn 30%

concao

GÂY DỰNG
Nếu bạn đã cài được XP và nhận đủ driver thì yên tâm về driver còn game thì mình vẫn chơi ầm ầm ví dụ như Prince of Percia, thằng Win7 càng chạy nó càng ăn RAM kinh dị, nhất là mở Explorer thì ức chế vô cùng. Máy mình 6Gb RAM mà phải xóa đi cài 2003

pntan

Big Bear
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trừ 1 số phần mềm không có cài lên XP, còn lại hầu hết các game đều có thể chạy tốt cho đến cực tốt:D trên windows 2003 (khuyên dùng Enterprise vì Standard support hạn chế). Cài xong 2003, tweak 1 số cái, đặc biệt là phần directx và direct 3D thì W2003 trở thành "Super Workstation" thui hì hì.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...