Sao con Dell 6400 của mình không copy được file DAT nhi?

Các thớt khác của hoptacxa

hoptacxa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng sáu 2007 lúc 15:34
Giúp mìn với các bác ơi
Mình copy cái CD có hình ảnh ông cụ nhà mình (người ta tình cờ quay trong đám cưới ngày xưa, thời cụ ông nhà mình còn sinh thời) bằng con dell 6400. Copy duoc 1 lúc, nó báo lỗi: "can not copy AVSEQ01 : Invalid MS-DOS funtion".
Vậy nghĩa là sao và phải làm thế nào ạ? Mìn đưa sang máy bàn thì copy ngon ơ.
Thank các bác

hoptacxa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng sáu 2007 lúc 17:40
Thế hả bác? Có lẽ kén đĩa thật. Vì đĩa đám cưới ấy àm, có gì mà chống sao chép đâu. Nhung sao nó lại báo lỗi MS - DOS hả bác? Đáng nhẽ đừng báo gì còn hơn nhỉ?

3 Tháng sáu 2007 lúc 17:56
nếu copy vào PC "ngon ơ" như lời bạn nói thì bạn lấy cái USB copy file.DAT vào đó rồi đưa vào lại con Dell qua cổng USB là xong. Đĩa hư, đĩa trầy xước, kém chất lượng máy ko đọc được là chuyện như cơm bữa !!!:rolleyes:

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 21:43
Thế hả bác? Có lẽ kén đĩa thật. Vì đĩa đám cưới ấy àm, có gì mà chống sao chép đâu. Nhung sao nó lại báo lỗi MS - DOS hả bác? Đáng nhẽ đừng báo gì còn hơn nhỉ?
vụ này em cũng chịu, hồi xưa ra hàng thuê phim về xem copy vào máy cop đến 99 % thì báo lỗi thế -> :(

bác làm như bác mylove007 ý, thế là ngon lành hơn

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 11:56
Nên sử dụng các phần mềm tạo ổ CD/DVD ảo như Alcohol để tạo 1 cái ảnh của dĩa CD đó, đặc điểm của các chương trình này là khi đọc dĩa xấu, trày xước nó sẽ bỏ qua những vị trí bị lỗi đó

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 11:22
File .DAT thực chất là file MPEG-1 Video . Khi chơi VCD nó có thể bỏ qua chỗ bị lỗi, tuy nhiên khi COPY vào máy tính phải copy dữ liệu đầy đủ , không bị lỗi mới COPY được file (bất kỳ file nào) để bảo toàn dữ liệu . Nếu ổ đĩa kém, đĩa bị xước, đĩa lỗi thì khi COPY file không được (xem vẫn được nhé, vì MPEG-1 VCD có thể bỏ qua lỗi file). Nếu cần COPY file DAT mà không COPY trực tiếp được, bạn có thể dùng phần mềm ENCODER để Encode file DAT thành MPEG-1 hoặc sang máy khác COPY nếu được.

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 12:55
File .DAT thực chất là file MPEG-1 Video . Khi chơi VCD nó có thể bỏ qua chỗ bị lỗi, tuy nhiên khi COPY vào máy tính phải copy dữ liệu đầy đủ , không bị lỗi mới COPY được file (bất kỳ file nào) để bảo toàn dữ liệu . Nếu ổ đĩa kém, đĩa bị xước, đĩa lỗi thì khi COPY file không được (xem vẫn được nhé, vì MPEG-1 VCD có thể bỏ qua lỗi file). Nếu cần COPY file DAT mà không COPY trực tiếp được, bạn có thể dùng phần mềm ENCODER để Encode file DAT thành MPEG-1 hoặc sang máy khác COPY nếu được.
vụ này dùng herosoft hay lắm, nó có phần save as mpg . cap sag file mpg khá ổn, có thể áp dụng nếu có lỗi ít, còn nếu lỗi nhiều hoặc ổ kén quá thì chịu :)

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 16:10
Đúng là HEROSoft chuyển file kiểu này khá tốt . Ngoài ra nó còn có kiểu đọc VCD từ track (kiểu đọc trên đầu đĩa VCD), kiểu này trước em có cái đĩa chỉ xem trên VCD Player, xem trên PC với HeroSoft kiểu thường cũng chịu, chỉ có xem kiểu Track với HeroSoft thì ok.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday