Sao giá cả chênh lệch cao dữ vậy ??? Đang cần mua ...

Các thớt khác của lonewolfz
15 Tháng mười một 2007 lúc 19:20
Pác nào hiểu biết nhiều giải thích giùm tôi sao laptop bên mình với bên nước ngoài giá nó chênh nhau cao giữ vậy ( nghe nói thuế thiếc giảm nhiều rùi mà ) :mad:
Tui định mua con Toshiba x205-SL1 có 8600M GT SLI GDDR3 512mb, thấy trên mấy trang so sánh giá như www.pricescan.com giá chỉ khoảng 1900 U$D mà sao về Việt Nam lên tới hơn 2300 U$D, không biết fải trải wa những phí gì mà giá đôn lên dữ thế :eek:
Pác nào biết chỗ bán con Toshiba x205-SL1 giá khoảng 2000 U$D hoặc thấp hơn thì chỉ tôi nhe':) Đang cần mua :cool:

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 22:27
giá ở vn = giá ở mỹ + tất cả phụ thu bao gồm tax bên mỹ (8.5%) + ship bên mỹ (50$, có hoặc ko tuỳ hãng) + ship về vn (50$) + tax xuất nhập khẩu vn (15%) + tầm 100-200$ tiền lời cửa hàng.
Ai ko tin cứ thử tính xem có đúng ko.

20 Tháng mười một 2007 lúc 11:06
đặt hàng bạn bè người thân í^^,còn về thuế thì tùy bang mà bác,pennsylvania thuế có 6.5% à,còn phần lớn là free ship trong nước Mỹ(Hp,dell,toshiba nữa nhưng IBM thì em ko bít,lúc có lúc ko tùy giá máy trên hay dưới 1000 nữa<---IBM-Lenovo khôn thật)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday