Sao không Edit được cái Avatar nhỉ???

Các thớt khác của VietNam
Status
Không mở trả lời sau này.

VietNam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho hỏi: Mình muốn đổi cái Avatar, nhưng khi vào UserCP -> Edit Avatar thì trong đó không có chỗ nào cho đổi hết, click vào cái Avatar cũng không thấy có gì khác. Mình lỡ tay chọn "Do not use an avatar" thế là mất luôn, bây giờ muốn khôi phục lại thì làm thế nào nhỉ???

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác thử gửi hình của bác em Edit hộ xem sao ạ, kích thước không quá 150x150 và dung lượng không quá 20kb :). Các hình to hơn từ đợt trước vẫn giữ được ( như hình của anh cuhiep,tovanhung, huuquynh,... ) còn hình mới Edit thì chỉ được thế thôi bác ạ, em cũng lõ tay xóa như bác nên bây giờ avatar bé tẹo, hic hic

Bac Vinh

GẮN KẾT
ducga said:
Bác thử gửi hình của bác em Edit hộ xem sao ạ, kích thước không quá 150x150 và dung lượng không quá 20kb :). Các hình to hơn từ đợt trước vẫn giữ được ( như hình của anh cuhiep,tovanhung, huuquynh,... ) còn hình mới Edit thì chỉ được thế thôi bác ạ, em cũng lõ tay xóa như bác nên bây giờ avatar bé tẹo, hic hic

Edit hình theo size yêu cầu rồi mà cũng đâu có chỗ nào cho up lên đâu bác. Hay là phải có "current Avatar" mới cho up lên? Nếu bác up hộ lên được thì hay quá..

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thử thôi bác ạ, bác đưa link em thử Edit hộ xem được không ý mà. PM cho em nhé. Bác có thể vào đây up ảnh lên:

http://www.imagesXXXX.us/

XXXX tượng trưng cho chữ h a c k (viết liền :) )

VietNam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducga said:

Không phải là vấn đề resize mà là vấn đề không cho upload lên, không có option nào để chọn hình và upload lên, ngay cả size nhỏ tí cũng không được mà .. hic ...hic .. :( Không lẽ bây giờ admin không cho upload hoặc chỉnh sửa avatar ??

Bac Vinh

GẮN KẾT
VietNam said:
Không phải là vấn đề resize mà là vấn đề không cho upload lên, không có option nào để chọn hình và upload lên, ngay cả size nhỏ tí cũng không được mà .. hic ...hic .. :( Không lẽ bây giờ admin không cho upload hoặc chỉnh sửa avatar ??

Tôi đã nhận được PM trả lời của bác admin về Avatar, tôi thấy vấn đề này có nhiều người đang thắc mắc và PM của bác admin cũng không có gì private lắm nên mạn phép post lên đây để mọi người cùng biết:

Xin lỗi bạn vì chậm trễ.

Hiện tại HHVN đang quá tải, vì thế tạm thời sẽ phải dừng một số tính năng bao gồm việc up mới avatar của thành viên chính thức.

Mong bạn thông cảm. Hy vọng tình hình này sẽ sớm được khắc phục.

Đành phải chờ thôi...

thichduthu

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Đã có topic về vấn đề này. Ở đây nè.

Các bác chịu khó chờ thôi.

Hình như không edit được chữ ký nữa hay sao ấy? :-s

blueball1020

GÂY DỰNG
Làm em cứ thắc mắc suốt mấy hôm, mới có đứa nhóc thứ hai là con gái (10 điểm rồi) nên học tập các bác lấy hình trẻ con làm avatar. Đành phải chờ vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.