Sao không tắt được nguồn của O2i nhể???

KeLangThangNo1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng năm 2007 lúc 15:03
Mình mới dùng O2i nên chưa biết nhiều, hiện nay em nhấn và giữ nút Power mà màn hình O2i chỉ tối đi thôi mà không tắt nguồn (Shut Down) được.
Mong các bạn chỉ giúp mình với. Mình tìm trên mạng mãi rồi không ra.
Thankssss

spawn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng năm 2007 lúc 15:26
Nút power có tính năng như kiểu nút standby luôn đặt máy trong chế độ chờ , chứ nó không có tác dụng tắt hẳn máy đâu bạn ạ

rainny

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng năm 2007 lúc 17:00
Cám ơn bạn. Nhưng sao vẫn có đèn xanh nháy đều đều bạn ơi?
đèn xanh đó là đèn báo sóng mà bác, nháy đèn xanh nghĩa là đang có sóng, điện thoại của bác có thể nhận cuộc gọi đến và gọi đi. Khi nào bác muốn cắt đứt mọi liên lạc thì tắt sóng, lúc đó đèn báo cũng không còn nhấp nháy nữa.

27 Tháng năm 2007 lúc 18:07
Mình mới dùng O2i nên chưa biết nhiều, hiện nay em nhấn và giữ nút Power mà màn hình O2i chỉ tối đi thôi mà không tắt nguồn (Shut Down) được.
Mong các bạn chỉ giúp mình với. Mình tìm trên mạng mãi rồi không ra.
Thankssss
Tại bạn mới dùng o2 nên chưa hiểu rõ về nó đấy mà.
o2 là PPC phone bao gồm chức năng của 1 phone bình thường + chức năng PPC.
-với chức năng PPC, bạn ko_thể tắt máy, mà chỉ tắt đc màn hình = cách nhấn nút power 1 lần , vì PPC đc sử dụng rất thường xuyên mà mỗi lần khởi động thì rất lâu.
-với chức năng phone, o2 hoàn toàn có thể turn off như những chiếc điện thoại bình thường khác = cách tắt sóng (bật chế độ flight mode = cách click vào biểu tượng cột sóng chọn turn on flight mode),và ngoài ra bạn có thể cài thêm 1 số phần mềm chặn cuộc gọi hay chặn tin nhắn.
=> o2 chỉ có thể tắt đc chức năng phone chứ ko thể tắt chức năng ppc(trừ khi tháo pin, và với o2i xài WM3, bạn tháo pin lâu sẽ bị mất hết phần mềm cài trên Ram->cài lại rất mệt) .

27 Tháng năm 2007 lúc 19:48
Tại bạn mới dùng o2 nên chưa hiểu rõ về nó đấy mà.
o2 là PPC phone bao gồm chức năng của 1 phone bình thường + chức năng PPC.
-với chức năng PPC, bạn ko_thể tắt máy, mà chỉ tắt đc màn hình = cách nhấn nút power 1 lần , vì PPC đc sử dụng rất thường xuyên mà mỗi lần khởi động thì rất lâu.
-với chức năng phone, o2 hoàn toàn có thể turn off như những chiếc điện thoại bình thường khác = cách tắt sóng (bật chế độ flight mode = cách click vào biểu tượng cột sóng chọn turn on flight mode),và ngoài ra bạn có thể cài thêm 1 số phần mềm chặn cuộc gọi hay chặn tin nhắn.
=> o2 chỉ có thể tắt đc chức năng phone chứ ko thể tắt chức năng ppc(trừ khi tháo pin, và với o2i xài WM3, bạn tháo pin lâu sẽ bị mất hết phần mềm cài trên Ram->cài lại rất mệt) .
Cũng chưa chắc đâu bro, 1 số dòng như wizard, prophet, hermes, ... thì khi nhấn và giữ nút nguồn trong vài giây nó cho shutdown luôn đấy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday