Sao không thấy hiện tên contactlist giữa O22 và tai nghe Jabra BT800

hothaikhang

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy O22 đã up lên ROM như sau:
ROM ver. : 1.72.00WE
ROM date: 03/15/04
Radio ver : 1.17.00
ExtROM : 1.72.181
Nhưng khi có điện thoại đến, không thấy hiện tên người gọi trên tai nghe Jabra BT800 nhỉ? Mình đã đọc các threads về chủ đề này, nhưng không thấy đề cập vụ này!!!

Có bác nào giúp được không?

@Dũng Sabelita ơi, anh đã cài cái file BTHTools1012.PPC2003_ARM (81K) em gửi nhưng vẫn không hiện tên trên cái Jabra BT800 mua của myPDA Café lúc trước
Có các nào không Dũng ơi?
Thân, Hà

hothaikhang

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xin lỗi mình nhầm - Ý mình nói là Jabra BT800 không hiện SỐ người gọi trong contact list, chứ không phải là tên. Mình phải setting chỗ nào cho nó hiện số hả bác. Mình mới dùng loại BT800 này nên không biết. Cám ơn đã quan tâm.

test123456

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hungdu said:
BT800 chỉ hiện số điện thọai, không hiện tên người gọi (contacts list)!

Đúng vậy. Tôi dùng với con O2 mini, chỉ có số thôi. Chắc phải mua thêm cái SE HBH-662 mới thấy tên người gọi được.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hothaikhang said:
Xin lỗi mình nhầm - Ý mình nói là Jabra BT800 không hiện SỐ người gọi trong contact list, chứ không phải là tên. Mình phải setting chỗ nào cho nó hiện số hả bác. Mình mới dùng loại BT800 này nên không biết. Cám ơn đã quan tâm.
@khang: nếu bạn dùng O2 mini (Magician), XDAIIs (Blue Angel), XDAIIi (Alpine) thì sẽ hiện số dễ dàng, không cần setting gì cả.
Nếu dùng O2II (Himalaya) thì phải dùng ROM 2003SE, ROM 2005 thì mình chưa thử nhưng nghĩ chắc là được. Với ROM 2003 như bạn đang dùng thì không hiển thị được.
Bạn có thể nhờ Sabelita chỉ thay Bluetooth Stack thôi xem sao? Có thể có khả năng đó, dạo này bận rộn quá, nên không co thời gian để test nữa!

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
test123456 said:
Đúng vậy. Tôi dùng với con O2 mini, chỉ có số thôi. Chắc phải mua thêm cái SE HBH-662 mới thấy tên người gọi được.

Với HBH-660 sẽ hiện tên lưu trong contacts list, xác nhận với bác điều này!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hungdu said:
Với HBH-660 sẽ hiện tên lưu trong contacts list, xác nhận với bác điều này!

Bác hungdu nói chính xác, tôi đã dùng qua HBH660, hiện têng trong contact ngon lành mà.

genesis

GẮN KẾT
lampham said:
Bác hungdu nói chính xác, tôi đã dùng qua HBH660, hiện têng trong contact ngon lành mà.

Bác ơi, cái này cũng là Jabra à, HBH 660 hiện giá bao nhiêu tìn vậy ????
Bác ơi, làm thông gia với tôi không? (Lẽ ra phải cho ra chuyện ngoài lề. he he)

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
HBH 660 của Sony ericson bạn ơi, giá bây giờ tại sin là 75usd, còn tại Vn mình không rõ lắm, trước nhật cường để giá 124usd.

bat-hoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
trước đây mình dùng 660 cho O2 mini có hiển thị tên gọi đến . bây giờ là dùng với IIs, thỉnh thoảng vẫn bị trường hợp máy chính hiện tên người gọi, nhưng trên tai nghe chỉ hiện số mà thôi ( mà còn dư thêm 1 số 8 ở cuối cùng). Có bác nào bị giống mình không vậy ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...