Sao lưu hệ thống

Các thớt khác của whamy04

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 07:26
Đọc các bài viết trên diễn đàn, mình thấy đa số nhiều người dùng Recovery của chính hãng sản xuất,hiếm khi nào dùng Ghost.Mọi người có thể cho biết tại sao?Mình nghĩ rằng nếu dùng Ghost thì dung lượng file ảnh nhẹ hơn chứ?

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 08:57
Việc dùng chương trình Ghost để backup/restore thường được áp dụng với PC hoặc laptop ko có sẵn recovery (hoặc bị mất). Chứ những laptop có recovery nguyên bản của nhà sản xuất thì dĩ nhiên restore từ đó vẫn là lựa chọn số 1 chứ :) nhanh chóng và tiện lợi.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 10:05
Việc dùng chương trình Ghost để backup/restore thường được áp dụng với PC hoặc laptop ko có sẵn recovery (hoặc bị mất). Chứ những laptop có recovery nguyên bản của nhà sản xuất thì dĩ nhiên restore từ đó vẫn là lựa chọn số 1 chứ :) nhanh chóng và tiện lợi.
Cũng kg hẳn đúng lắm, hầu như các bản recovery gốc cũa nhiều hãng cài đặt nhiều thứ kg cần thiết lắm , mỗi lần recovery lphải remove này nọ rồi lại cài đặt các ứng dụng của mình nữa thì kg còn gọi là nhanh chóng tiện lợi nữa nhỉ ??? mình thì cho nó xuống hàng thứ 2 sau Norton Ghost thôi.

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 11:31
Cũng kg hẳn đúng lắm, hầu như các bản recovery gốc cũa nhiều hãng cài đặt nhiều thứ kg cần thiết lắm , mỗi lần recovery lphải remove này nọ rồi lại cài đặt các ứng dụng của mình nữa thì kg còn gọi là nhanh chóng tiện lợi nữa nhỉ ??? mình thì cho nó xuống hàng thứ 2 sau Norton Ghost thôi.
Chính xác. Recovery xong phải remove rất nhiều thứ không cần thiết. VD Norton chẳng hạn. Sau đó phải cài 1 lô soft mà mình đang xài. Nào là Office, nào là Anti Virus v.v. Ghost 1 phát là xong và chỉ ngồi update là lại như cũ.

Everton

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 11:58
Đọc các bài viết trên diễn đàn, mình thấy đa số nhiều người dùng Recovery của chính hãng sản xuất,hiếm khi nào dùng Ghost.Mọi người có thể cho biết tại sao?Mình nghĩ rằng nếu dùng Ghost thì dung lượng file ảnh nhẹ hơn chứ?

Cho một bài hướng dẫn đi bác. Phần mềm Ghost nào, dùng trên nền DOS à. Dùng máy tính bao nhiêu năm vẫn chưa biết Ghost

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 14:25
Dùng phần mềm Norton Ghost ạ (có trong các phiên bản của Hiren's Boot CD hoặc bác tự làm riêng 1 đĩa boot có chương trình này cũng đc), phần mềm này chạy trên DOS, khá đơn giản khi sử dụng, nhưng nếu bác chưa quen, cần phải tìm hiểu kĩ đã (tránh việc nhầm lẫn giữa việc backup/restore các partitions hay nguyên cả disk ... nhầm 1 cái là tiu :D)

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 14:56
Em thì nghĩ xài recovery hay hơn, các anh lại quên 1 điều là mình có thể tạo ra được 1 recovery y chang của hãng cung cấp khi mua máy mới, ku Neo khuyên em xài cái này và em thấy hay hơn Ghost nhiều, các anh kô thử tạo 1 cái reco xem sẽ thấy ngay thôi

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 15:05
À em quên nói cái này : là trên nền tảng phần recovery do hãng sản xuất làm sẵn, giả sử sau khi recover, mình thấy chưa đúng ý, thì cứ việc add/remove những cái j` cần thiết, sau đó dùng chính chương trình làm nhiệm vụ recover của máy (vd : Acer thì có Acer eRecovery Management) để backup lại, sau này cần là chỉ việc restore ra mà xài, đấy cũng nhanh gọn đó chứ ... :D

21 Tháng năm 2007 lúc 17:16
Ai mới làm quen với việc "Ghost" lần đầu thì nên dùng Acronis TRue Image. Cực kỳ dễ dùng, giao diện chạy trong DOS nhưng y chang Windows chứ không tối thui như Norton Ghost. Có trong đĩa Hiren Boot.

992

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng năm 2007 lúc 18:58
cái reco của dell có thể thay đổi đc file reco mà, tức là mình có thể gỡ gỡ cài cài rồi nhét nó vào cái chỗ của nó. restore theo máy đc áci tiện là chả phải cầm cái gì theo ấn phát xong.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday