Sao mà XP SP3 nặng kinh thế các bác???

Các thớt khác của blackboy

blackboy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng hai 2008 lúc 00:21
E định làm thử cái đĩa cài XP tích hợp driver SATA như các bác đã hướng dẫn trên đây, ra hàng đĩa mua cái XP ServicePack3 về em copy vào máy, nó báo dung lượng đến 142GB????:confused: Pó tay! Bỏ cái đĩa SP2 vào copy cũng chỉ hơn 600MB. Hic, lớn thế em ko thể tạo đĩa đc, em lại thích dùng thử SP3 thui, vì nghe nói chạy nhanh hơn SP2 20%. Có ai biết cách gì ko?

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 00:28
tốt nhất là cậu cài bàn xp nguyên bản... sau đó update một lần. Xong xuôi rồi thì kiếm bản sp3 mà chạy. Như thế win sẽ rất ổn định. Đừng xài mấy cái đĩa ngoài hàng.. toàn của bọn IT nó chế.. chạy không ổn định đâu, rất nhiều lỗi. Cứ kiếm win xp sp2 originnal là tốt nhất, cài cắm mất công nhưng an toàn nhất

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 11:48
E định làm thử cái đĩa cài XP tích hợp driver SATA như các bác đã hướng dẫn trên đây, ra hàng đĩa mua cái XP ServicePack3 về em copy vào máy, nó báo dung lượng đến 142GB????:confused: Pó tay! Bỏ cái đĩa SP2 vào copy cũng chỉ hơn 600MB. Hic, lớn thế em ko thể tạo đĩa đc, em lại thích dùng thử SP3 thui, vì nghe nói chạy nhanh hơn SP2 20%. Có ai biết cách gì ko?
Không, nó chẳng nhanh hơn SP2 bao nhiêu đâu. Có điều chạy có cảm giác ổn định hơn. :)
Tốt nhất là mang CD trắng qua tớ tặng cho 1 bộ Windows XP Pro SP2, về cài rồi download bộ update SP3 mà cài. :D

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 12:08
Không, nó chẳng nhanh hơn SP2 bao nhiêu đâu. Có điều chạy có cảm giác ổn định hơn. :)
Tốt nhất là mang CD trắng qua tớ tặng cho 1 bộ Windows XP Pro SP2, về cài rồi download bộ update SP3 mà cài. :D
Như vậy thì chỉ là "cảm giác" ổn định hơn thôi à MitDac, thật sự thì không hơn gì à? Nếu SP3 ổn định hơn một tí, nha hơn một tí mà làm cho hệ thống chậm đi thì không cần thiết phải dùng làm gì, dùng PS2 cho rồi.

@MitDac: Có lòng tặng người ta thì copy vào CD rồi xin địa chỉ đem qua luôn, năm mới rồi, làm phước lấy hên đi :D

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 12:20
Em cũng đang dùng Sp2. Giao diện của SP3 có gì khác không anh Mít. Em cũng muốn đú một chút. Up lên cho bằng bạn bằng bè...:D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 14:52
Như vậy thì chỉ là "cảm giác" ổn định hơn thôi à MitDac, thật sự thì không hơn gì à? Nếu SP3 ổn định hơn một tí, nha hơn một tí mà làm cho hệ thống chậm đi thì không cần thiết phải dùng làm gì, dùng PS2 cho rồi.
Dạ, tại em cài quá nhiều phần mềm, lại có làm tí xíu Code, thỉnh thoảng Debug cũng là lỗi OS nên để đánh giá OS có thực sự ổn định hơn không cũng khó. :D

@MitDac: Có lòng tặng người ta thì copy vào CD rồi xin địa chỉ đem qua luôn, năm mới rồi, làm phước lấy hên đi :D
Hix, em nhiệt tình cỡ nào thì anh Khoa cũng biết mà. Có điều cuối năm em quá trời bận. Giờ này còn chưa mua sắm gì được cho gia đình :(

Phước thì không dám, nhưng rảnh chút xíu, biết nhà là mang qua liền :D

Em cũng đang dùng Sp2. Giao diện của SP3 có gì khác không anh Mít. Em cũng muốn đú một chút. Up lên cho bằng bạn bằng bè...:D
Hơ, giao diện của SP3 là giao diện của Windows XP :p Không khác tị tẹo nào sất.

Muốn thay đổi giao diện thì phải dùng theme hoặc mấy tools kiểu như Windows blind hay Transformer chứ SP chỉ là fix lỗi OS thôi mừ :)

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 20:50
dùng xp mà ram cỡ 1G nên dùng kèm windows blind cho nó long lanh...

tisunrang

Linga
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 22:26
Theo các bác thì xpprosp2 với xphomesp2 bản nào chạy ổn định nhất vậy ? em đang dùng xphomesp2(tại máy em cũ quá rồi p3-933) mua ngoài hàng thì cài xong mất 1.2GB còn thằng xpprosp2 cài xong gần 2GB. chẳng biết thằng nào ngon hơn? Bác nào có bộ Winxp "xịn" thì cho em một bản với. Em toàn mua ngoài hàng nên chẳng bộ Win nào ưng ý hết. Các bác cho bản nào mà cài xong chiếm dung lượng nhẹ nhất ấy nha !

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday